Chị Hà

Lúc trước mình có quen 1 chị, chị tên Hà. Chị có 1 quán cafe nho nhỏ gần trường mình học.

Chị Hà quả thật có nhan sắc khiến hoa cũng phải ghen tị, đường nét trên mặt chị hài hoà, cặp mi cong vút,sóng mũi thẳng tắp, đôi môi đỏ đỏ, chúm chím đạt chuẩn cái gì mà chuẩn tỉ lệ vàng. Dáng người chị cao cao cộng với chăm thể thao đều đặn nên nhìn chị rất phúc hậu,nói gì nói mình vẫn ưng nhất là cặp mông chị. Nói chung chị rất đẹp.

Cũng vì lí do đó nên quán chị rất đông, đa số khách của chị đều là đàn ông. Thanh niên có, già cũng có.

Hồi ấy mình cũng may mắn được kết giao với chị do hay trốn học ra quán ngồi giết thời gian, bàn luận thời sự với mấy thằng bạn. Chị hay nhờ mình, khi thì khiêng cái này, lúc thì vác cái kia rồi hai chị em trở nên thân thiết từ lúc đó, tâm sự đủ mọi chuyện trên đời.
có lần mình hỏi vui chị:
Giữa 3 người giàu như cường đô la, đẹp trai như tom cruise và một người là vận động viên thể thao khoẻ mạnh.
Chị sẽ chọn ai nếu lần lượt cả 3 người đều tán tỉnh chị?
Chị đánh nhẹ vào vai mình rồi ra cái vẻ nghiêm túc như sắp nói ra những chân lý:
“ đàn bà con gái í, chỉ cần 1 người hết lòng yêu mình và biết quan tâm đến mình thoii, như vậy là đủ oy”

Thời gian thấm thoát trôi như nước qua cầu. dạo đó mình cũng bận học thi nên ít ra quán c thường xuyên như trước, rồi những lần gặp cứ thưa dần rồi chị chuyển đi đâu đó đến bây giờ cũng ko còn gặp nữa.. mới đó mà đã hơn 3 năm.

Vừa rồi có hẹn coffee với thằng bạn, nó làm PT ở phòng gym gần đó. đang ngồi nhâm nhi ly cafe, nhìn xa xăm thì bắt gặp từ xa xa có dáng đi quen thuộc, người cao cao.. ahaa chị đây rồi, nhất là cặp mông phúc hậu đó ko lẫn đi đâu được.

Thằng bạn mình có vẻ bất ngờ vì mình cũng biết chị, nó nói nhà chị ở gần đây thôi và chị đã lấy chồng rồi, chồng chị giàu lắm nghe đâu là chủ của 1 doanh nghiệp,thuòng đi công tác nên ít khi ở nhà. Nó còn kể chị đang cặp với nó hehe tuy nhiên cũng có vài lần nó thấy chị đi ăn với một thằng mẫu ảnh nào đó đẹp trai lắm...

Mình nhấp nốt ngụm cafe rồi đăm chiêu nhìn chị bước đi xa dần, xa dần.. đến khi khuất hẳn.
Nhìn mình có vẻ như đang suy nghĩ điều gì đó xa xăm, nó vỗ vai mình.

Mình chỉ cười rồi nói:

“À.. tao chỉ đang ngắm mông chị thôi”

...Hết chuyện chị Hà.

Sửa lần cuối:
chuyện này là thật hay hư cấu, còn nữa không mày?

Chuyện này t nghe bên trang nào tml nào nó kể r M lại Copy về bên này

Lấy contact rồi thì thi triển "nhấp chim đại pháp" đi, mấy giờ rồi còn ngồi ngắm mông, yếu đuối vl ;))