Chuỗi cung ứng / vòng đời của nhân viên trong "ngành" ở vn?

Dung Dị Tiểu Ca

Chưa chửi ai bao giờ
Đề án gì đâu, mấy cái này tao quen tính rồi nên tiện mồm nói.
Thực ra làm phò cũng có gì sai đâu? Vốn tự có của các em, em nó có quyền xài theo ý thích.

Thực ra nhu cầu cũng cao lắm vì dạo này kte mở cửa, trai nc ngoài ồ ạt thăm các em nên tính toán cxac cũng khó. Mấy e kiếm nhiều tiền lại tiêu vào đá cỏ đề son phấn giỏ xách quần áo cuối cùng chả còn lại gì. Như vậy thằng hưởng lợi cuối cùng là mấy cty son phấn nhỉ?
Sư huynh không chơi gái đúng k ??? :look_down::look_down::look_down:

titoe

yếu sinh lý
ah, theo tao đc biết thì có đội chuyên đi săn phò nhé. Nhất là ở những khu cn như đồ sơn ,quất lâm. Tụi nó hay về những vùng tooc hoặc quê nghèo tuyển những em từ 16-18 tuổi. Đa số các em ý làm vài tháng đến 1 năm, có vài em đi làm nhiều năm thì lại về quê dắt mối tiếp cùng với đội kia nhóe. Phế cho mỗi lần dắt đc 1 em là bao nhiêu thì tao éo rõ nhưng chắc cũng phân loại theo tiêu chí hàng họ, độ tuổi

Oppa
KhiemCung

KhiemCung

Già trâu
Sư huynh không chơi gái đúng k ??? :look_down::look_down::look_down:
Trước đây ly dị vợ xong có đôi lần. Sau này ko cảm thấy thích nữa, nên toàn đi massage, bar nói chuyện với các em cho vui.

Ta ons là chính, chơi shot ít lắm. Nhiều khi bị bệnh nghề nghiệp, có lần đi massage biết em nó tháng kiếm 70 củ mà xài hết nên bực quá bắt nó hứa phải mua bảo hiểm với trích ra tháng ít nhất 20 củ gửi ngân hàng lol. Sau nhắn tin hỏi bé nói có làm mà ko biết bé có làm theo thật ko.

Oppa
KhiemCung

KhiemCung

Già trâu
ah, theo tao đc biết thì có đội chuyên đi săn phò nhé. Nhất là ở những khu cn như đồ sơn ,quất lâm. Tụi nó hay về những vùng tooc hoặc quê nghèo tuyển những em từ 16-18 tuổi. Đa số các em ý làm vài tháng đến 1 năm, có vài em đi làm nhiều năm thì lại về quê dắt mối tiếp cùng với đội kia nhóe. Phế cho mỗi lần dắt đc 1 em là bao nhiêu thì tao éo rõ nhưng chắc cũng phân loại theo tiêu chí hàng họ, độ tuổi
Vãi l vậy là có hẳn cả mô hình MLM nhỉ. Bọn này chắc gốc cũng dày nên mới làm đc. Trước tao có tâm sự vài em Việt mình bên KL, chúng nó bảo ở quê có ng giới thiệu làm passport giấy tờ cho nó đi thật. Đường dây có đóng phí cho hải quan Mã luôn nhé.
Với dạo này công nghệ mông má photoshop cũng thịnh hành nên chất lượng đc cải thiện.

Nói về brand recognition thì gái Việt ta cg đc đánh giá cao ở nc ngoài đấy!

Dung Dị Tiểu Ca

Chưa chửi ai bao giờ
Trước đây ly dị vợ xong có đôi lần. Sau này ko cảm thấy thích nữa, nên toàn đi massage, bar nói chuyện với các em cho vui.

Ta ons là chính, chơi shot ít lắm. Nhiều khi bị bệnh nghề nghiệp, có lần đi massage biết em nó tháng kiếm 70 củ mà xài hết nên bực quá bắt nó hứa phải mua bảo hiểm với trích ra tháng ít nhất 20 củ gửi ngân hàng lol. Sau nhắn tin hỏi bé nói có làm mà ko biết bé có làm theo thật ko.
Nói chuyện với sư huynh đúng là mở mang đầu óc, xin sư huynh chỉ điểm thêm.
Chả bù thằng titoe nói cả ngày không biết thêm gì, nói với nó thà đọc sách còn hay hơn. @titoe t nghĩ nếu m tích lũy được thêm kinh nghiệm xã hội sẽ được như sư huynh đây. Đừng làm mọt sách nữa ra mà đối mặt với xã hội.

titoe

yếu sinh lý

Hóa ra thành bô lão rồi =)).
Năm kia tao đi mát xoa windy Phạm Hùng, có con bé miền tây nó kết tao vl. Xin số zallo nhắn tin các kiểu, kêu ngày chán toàn bắt tao dẫn đi chơi. Tao cũng dẫn nó đi 2 lần vòng quanh HN đổi lại đc thịt nó 5 shot =)). Sau đó có triệu chứng quấy rầy nên tao kêu có ny và chặn số. Thu nhập của em nó cao vkl, 1 ngày của nó từ 3-6tr. Con này cũng ko ăn chơi mấy, nó thuê chung cư ngoài, ko ở với hội kia nên ko tốn tiền đập đá, phấn son. Tháng nó tiết kiệm đc tầm 50tr gửi tiết kiệm :), kêu sau này mở shop mỹ phẩm

titoe

yếu sinh lý
Vãi l vậy là có hẳn cả mô hình MLM nhỉ. Bọn này chắc gốc cũng dày nên mới làm đc. Trước tao có tâm sự vài em Việt mình bên KL, chúng nó bảo ở quê có ng giới thiệu làm passport giấy tờ cho nó đi thật. Đường dây có đóng phí cho hải quan Mã luôn nhé.
Với dạo này công nghệ mông má photoshop cũng thịnh hành nên chất lượng đc cải thiện.

Gái VN nhìn ngon thiệt mà, h tụi nó tút tát, mông má lại đẹp vãi. Ở Hn có khu công nghiệp TDH, NKT. Bọn này tao chắc cũng có đội chuyên đi săn hàng như tụi đồ sơn, quất lâm. Thấy toàn con non trẻ liên tục :)

Oppa
KhiemCung

KhiemCung

Già trâu
Hóa ra thành bô lão rồi =)).
Năm kia tao đi mát xoa windy Phạm Hùng, có con bé miền tây nó kết tao vl. Xin số zallo nhắn tin các kiểu, kêu ngày chán toàn bắt tao dẫn đi chơi. Tao cũng dẫn nó đi 2 lần vòng quanh HN đổi lại đc thịt nó 5 shot =)). Sau đó có triệu chứng quấy rầy nên tao kêu có ny và chặn số. Thu nhập của em nó cao vkl, 1 ngày của nó từ 3-6tr. Con này cũng ko ăn chơi mấy, nó thuê chung cư ngoài, ko ở với hội kia nên ko tốn tiền đập đá, phấn son. Tháng nó tiết kiệm đc tầm 50tr gửi tiết kiệm :), kêu sau này mở shop mỹ phẩm
Bọn gái massage mấy cơ sở đó kiếm bộn lắm, dở cái là ko biết quản lý tài chính. Đc con như mày nói cg hiếm, mà những con đấy lại thích mở shop này kia trong khi có kiến thức gì đâu. Không khéo làm ăn không quản lý đc thì vốn nó cũng đi dần rồi đâu lại vào đấy. Cái câu nói "kiếm tiền khó, giữ tiền còn khó hơn" cũng không sai.

titoe

yếu sinh lý
Bọn gái massage mấy cơ sở đó kiếm bộn lắm, dở cái là ko biết quản lý tài chính. Đc con như mày nói cg hiếm, mà những con đấy lại thích mở shop này kia trong khi có kiến thức gì đâu. Không khéo làm ăn không quản lý đc thì vốn nó cũng đi dần rồi đâu lại vào đấy. Cái câu nói "kiếm tiền khó, giữ tiền còn khó hơn" cũng không sai.
Đúng rồi, mấy con đó nó suy nghĩ đơn giản lắm. Tao biết 1 con bây giờ nó về mở cái spa làm đẹp. Trông khá khang trang nhưng có vẻ vắng khách, thỉnh thoảng vẫn phải đi kín khách quen :)). Bọn gái này đầu óc khá đơn giản nên ko tính toán quản lý đc, thấy cái j đang hot là theo thôi.
Ah, em nó có ck, chưa con nhé

Oppa
KhiemCung

KhiemCung

Già trâu
Đúng rồi, mấy con đó nó suy nghĩ đơn giản lắm. Tao biết 1 con bây giờ nó về mở cái spa làm đẹp. Trông khá khang trang nhưng có vẻ vắng khách, thỉnh thoảng vẫn phải đi kín khách quen :)). Bọn gái này đầu óc khá đơn giản nên ko tính toán quản lý đc, thấy cái j đang hot là theo thôi.
Ah, em nó có ck, chưa con nhé
Hay m với chú @Dung Dị Tiểu Ca làm 1 cái tổ chức từ thiện đi: "Hướng dẫn quản lý tài chánh cho nhân viên ngành" :vozvn (1): giúp các em có vốn kiến thức khởi nghiệp với phương châm "cho cuộc sống an yên khi không còn có thể lấy lỗ làm lời". Lên đề án hoạt động rồi lên chùa Bề Đề xin tài trợ hoặc trình chủ tịch xin kinh phí xem.

Chaichuoixanh

Checker chuyên nghiệp

Làm phò 20 năm à mà mua bảo hiểm,

gaodam

Đàn em Khá Bảnh

Mày đá phò có dùng P411 không?

emkhongbiet

Già trâu

Mày giống tao vãi, ah h cấp 3 cũng tham gia nhé. Brand gái việt bên thượng hải nhiều mà, nhiều em sang cặp phú nhị đại về nc là lên mer ngay.

117

Trẻ trâu
Tao có biết 1 con bé. Cuối năm ngoái nó vừa mua mazda6.
Còn đang gom tiền xây chùa.
Thế đéo nào mà vẫn mò sang thượng hải làm, bị bắt giờ nhốt bên đó, không biết đi tù mấy năm nữa.
Chịu đéo thể hiểu nổi. Tiền nhiều rồi mà vẫn ham cày :(

titoe

yếu sinh lý
Thế đéo nào mà vẫn mò sang thượng hải làm, bị bắt giờ nhốt bên đó, không biết đi tù mấy năm nữa.
Tiền ko bao h là đụ. Hôm qua tao vừa bơm cho con @tomymy tư tưởng cày xèng bằng mọi giá. hôm nay tao lại thấy khác, phải biết điểm dừng nha con ml, hehe. kẻo đéo kịp tiêu tiền thì bỏ mẹ =))

titoe

yếu sinh lý
dm, như tao đây, bây h lúc trẻ, bao nhiêu ham muốn ăn chơi hưởng thụ thì éo có xèng để theo. Mấy năm nay đi cày lương tăng lên đáng kể thì nó lại bị vẹo mẹ mất quỹ thời gian. Thêm chục năm nữa thì già cmnr, nản. Haizzz

gaodam

Đàn em Khá Bảnh
Tiền ko bao h là đụ. Hôm qua tao vừa bơm cho con @tomymy tư tưởng cày xèng bằng mọi giá. hôm nay tao lại thấy khác, phải biết điểm dừng nha con ml, hehe. kẻo đéo kịp tiêu tiền thì bỏ mẹ =))
Mày muốn địt em nó chứ gì?