CỤC LÀM ĂN - Khởi nghiệp cùng XAMVN

Tao làm trong nhà nước mà rảnh + lương thấp đéo đủ ăn cho con vợ mồm to béo ú rồi 2 thằng con mới lớn, thấy cũng chán, giờ đang chơi theo cái game trong nhóm này ngày cũng kiếm được thêm vài lít thôi, ae nào muốn tham khảo thì vào xem thử (Nhóm trò chuyện). Còn tml nào có cái j kiếm được tiền thì bảo tao nữa nha, tao xin hậu tạ!!!
m gửi lại link game phát. t cũng muốn kiếm tí :d

Hiện tại tao đang kinh doanh sim vip tứ ngũ lục đủ thể loại
Tao đang cần vốn lãi thì chia đôi lỗ tao chịu , chứ đi vay xong lại trả tính sơ sơ mỗi tháng đóng trục triệu tiền lãi t thấy ớn lắm
Công việc chính của tao chỉ có mua và bán cầm cố sim đẹp
Về mua bán
sim thì cứ càng ngày càng tăng giá và tao cứ dựa vào đà đó tao bắt đaý mua của người chán bán cho người thèm rồi về bán lướt cho thợ sim lãi 15-50tr là chuyện bình thường thậm chí còn hơn con số ấy , có những số tao mua về trị giá vài trăm triệu, nhưng nếu giá thợ sim thấy hợp lý họ lao vào chốt liền trong chưa đầy 30p
Tuy nhiên không phải đánh 10 trận thắng cả 10 mà đôi khi mình cân giá sai vẫn bị lỗ là chuyện bình thường tầm mua vào 10 con thì đen lắm mới bị 1-2 con là cân sai giá , và số tiền lỗ cũng không nhiều (5-15tr) bởi vì t biết được giá sàn của nó hiện là bao nhiêu
Còn về cầm cố sim đẹp
Thì hiện tại thị trường đang cầm giá trung bình từ 3-4% / tháng rơi vào 1-1.5k/1tr/1ngay với những sim có giá trị từ 30tr trở lên .
Với lãi 1k thì Bỏ ra 100tr thì sẽ có 3tr/1thang và 36tr/1nam
Nhưng t nghĩ 1 cách làm năng suất hơn thị trường làm cách phổ thông rất nhiều cái ấy t không kể ở đây được Sợ lộ bí kíp . Ai đầu tư thì t sẽ kể chi tiết về cách này qua ibox
(Tóm lại là lời thì cùng hưởng lỗ thì mình tao chịu à mà tao sinh năm 1998 nha)
-Mong người ae thiện lành nào muốn hợp tác thật sự thì xin hãy ib qua t sẽ có zalo facebook và số hotline kèm theo
Tiện thể ae nào có sim đẹp muốn cầm hay muốn bán thì ib t nha
M co ở ha nội 0,, làm có cần nhiều vốn 0,, 1,2 trăm dc 0

Tao thì đéo hiểu sao toàn đựoc anh em bạn bè làm doanh nghiệp nhờ đi đòi nợ. Đi đòi không như mấy chân tay to óc bé tý đâu. Dm giơg đòi phải comle...lịch sự đôi khi còn kết bạn với con nợ ...thế nên tỷ lệ tao lấy dc cũng kha khá...thằng nào cần mảng tối pm tao
Phần trăm thế nào tml, ib tao nhé

Hi anh em,

Topic năm ngoái trôi cmn mất mà hình như mất rồi do mấy lần bị drop database.

Đầu năm, rằm tháng giêng cũng hết, kid tôi lại khởi động lại topic cục làm ăn để anh em trao đổi kiếm tiền, xây dựng tiền đồ...

Luật topic đơn giản, anh em vào đây đăng những gì mình đang làm, đang kinh doanh, hoặc những khó khăn cần trợ giúp trong làm ăn. Tôi sẽ update ở dưới thành các hạng mục như: cần đầu mối, cần nhân lực, cần năng lực, cần vốn, cần xin việc, cần trao đổi view/click/traffc/reviewsfeedbacks/khách hàng/database...etc
---
Lưu ý: Để anh em được đoàn kết, và topic có hiệu quả:
- Nếu ko cần thiết phải văng tục thì ae nch bình tĩnh, có tính đóng góp
- Hạn chế giúp mọi ngưòi những câu vô ý nghĩa, viển vông, nói mây nói gió..
- Anh em có thể up link, ảnh, video để diễn tả nhu cầu của mình, nhưng ko spam.
- không bàn chuyện gái nhé ^^
---
UPDATE CỤC LÀM ĂN

1) anhlo: đang cần view youtube để hỗ trợ SEO, tiền ko thành vấn đề. Quan trọng là view xịn và mỗi ngày tôi chỉ cần 10-20 views/ 1 video và tăng dần theo thời gian.

2) Hakovu: thịt bò

3) hailua1221: cần like FB

4) strike: cần làm website lởm: đã có ng nhận kèo

5) Robert: cao su kỹ thuật, gia công, chế tác
6) Chimsedimua007: Cơ khí, Xây dựng, bảo ôn, chống ăn mòn, giàn giáo.

Mình muốn học pha chế đơn giản về làm cái cafe bóng đá. Anh em nào có kinh nghiệm ko

Hi all,
Tao có dữ liệu khách hàng email + đt + fb ... cộng với hệ thống email marketing ngon lành cành đào (marketing Automation xịn xò)

TML nào có nhu cầu gửi email MKT đi đến 1 tập khách hàng theo các tiêu chí đặc biệt, hướng đúng người cần quan tâm thì nhắn cho tao nhé.
VD: tập khách hàng là nam giới, tuổi trên 45, sinh sống ở HN ==> sẽ là đối tượng của những thằng bán Sinsu, bán kẹo ngậm của hàn, bán tinh hàu Úc ...
tập khách hàng Hàn quốc ở VN tao có 200k địa chỉ mail
Tập khách béo ở HN tao cũng có phù hợp với thằng nào bán thuốc giảm cân...
Đại loại chúng mày cần tập khách hàng ntn cứ cho tao biết nhé.

Cám ơn thằng nào đã đọc :-D vodka cho tao nhé
Cho tao contact tml, đang cần đây

Thằng nào làm quán nhậu cần cua biển và tôm hú tao nhé. Sắp tới tao định nhập hàng tiêu dùng nhật về bán các mày ủng hộ tao nhé

Hiện tại tao có Hạt điều, cà phê và chè đen, thị trường chính là Đông Âu.
Tao nhập về là sữa và các sản phẩm từ sữa, tinh bột khoai tây.
Anh Lẩu xem có giúp em đẩy được ít ống hút cỏ hữu cơ (thay ống hút nhựa) ra nước ngoài được không?
Cảm ơn anh.

Sửa lần cuối:
Anh Lẩu xem có giúp em đẩy được ít ống hút cỏ hữu cơ (thay ống hút nhựa) ra nước ngoài được không?
Cảm oqn anh.
tao không thích món đó lắm. Mấy cái đú theo trào lưu. Với cả mày bán 1 cont ống hút cỏ đó được bao nhiêu tiền, một năm bán được bao nhiêu tấn. Nói chung là không tiềm năng lắm. Công sức bán khó vl. Mày cứ chạy quảng cáo bán lẻ loanh quanh thị trường ngách trong nước có khi còn kiếm được.

tao không thích món đó lắm. Mấy cái đú theo trào lưu. Với cả mày bán 1 cont ống hút cỏ đó được bao nhiêu tiền, một năm bán được bao nhiêu tấn. Nói chung là không tiềm năng lắm. Công sức bán khó vl. Mày cứ chạy quảng cáo bán lẻ loanh quanh thị trường ngách trong nước có khi còn kiếm được.
Cái này dài hơi mà anh. Bọn Canada, Anh, Mỹ hay Hàn rất quan tâm. Bên CA nó còn cấm dần đồ nilon+nhựa.
1cont 20" là tầm 4 triệu ống. 1 năm chắc max được tầm 3 cont.
Thị trường trong nước thì toàn bị vướng về giá, và dân mình cũng chưa quan tâm môi trường lắm.

Tôi cần nguồn data về các phòng mua bán hàng của các nhà máy Nhiệt Điện, phân bón, sản xuất Giấy,... để bán hàng Van công nghiệp vào đó. Ai có cho xin nhé. Thanks

Tao làm thiết kế nội thất và có xưởng sản xuất. Chuyên xuất cho thằng concung cũng như tao làm nội thất cho chuỗi cafe. Thằng nào có nhu cầu nội thất hay gỗ nguyên liệu thì báo tao nhé. Tìm được nguồn cho tao thì tao chi 5% hoa hồng trên mỗi hợp đồng nhé. Tao ở sài gòn.
Thằng ml nào có nguồn nhập táo organic thì báo tao luôn.

T thì chuyên cung cấp dịch vụ làm Báo cáo kiểm toán (phát hành báo cáo thầu, vay ngân hàng) thằng nào có mối mình cùng ăn chia

tao đang làm in lụa, in quần áo xuất khẩu sang nước ngoài. Vây muốn tìm đối tác là khách hàng chuyên chỉ định bên in ấn để kiếm tí % nuôi con, hoặc kiếm ai làm bên nhà may mà có in lụa.