Dành cho những người đang trong hố sâu tình cũ

những người thường hoài niệm thì hay bước chậm hơn người khác vài bước ! trong cái thời đại lên giường với nhau rồi mà vẫn không có kết thúc tốt đẹp thì k thể nói trc đc gì cả :( yêu ai, thì hãy yêu hết mình nhưng đừng đặt trọn niềm tin vào ai đó bởi sẽ có một ngày, bạn sẽ đánh mất tất cả đấy. Trên thế gian có rất nhiều thứ vĩnh cửu nhưng tuyệt nhiên tình yêu ko phải là một trong số đó.....

DÀNH CHO NHỮNG NGƯỜI ĐANG TRONG HỐ SÂU TÌNH CŨ

"Trong cuộc đời, ai cũng có lúc phải đối diện với ái tình. Đã yêu thì phải lụy, cho dù sau này có đau khổ hay hối hận, thì đó cũng là tình yêu".

Rồi một ngày bạn sẽ gặp một người, và với một lý do khó giải thích nào đó bạn cảm thấy vô cùng gần gũi với người đấy, thậm chí còn gần gũi hơn chính với những người thân trong gia đình bạn. Nhưng có lẽ trong cuộc đời bạn chỉ gặp được một người như thế mà thôi, người sẽ dạy cho bạn những bài học để đời, người sẽ bảo vệ bạn, là chỗ dựa và cho bạn thêm niềm tin trong những năm tháng đen tối của cuộc đời, trong thời điểm nào đó.

Rồi một lúc nào đó, chính người đó lại là người mang đến đau khổ cho bạn, nhưng bạn vẫn không làm cách nào được hơn là đem lòng yêu người ấy. Nhưng rồi một ngày nào đó, người ấy sẽ ra đi, cần phải ra đi, chắc chắn ra đi, bởi người như vậy đã định sẵn là không thuộc về bạn. Số phận để người ấy bước vào cuộc đời bạn, không phải để cứu rỗi bạn, mà là để bạn tự cứu lấy bản thân mình. Và hãy nghĩ rằng, khi họ hoàn thành nhiệm vụ, khi bạn nhận ra rằng cuộc đời này vốn dĩ hai người không thể đi với nhau mãi mãi, hãy để họ ra đi. Một lần nữa, người vô cùng thân thuộc ấy trở thành người xa lạ đối với bạn...

Hãy nhớ rằng ta không lựa chọn tình yêu. Mà là tình yêu chọn lựa ta. Tất cả những gì mà chúng ta thật sự có thể làm là hãy đón nhận tình yêu với tất cả những điều kì diệu của nó khi tình yêu đến. Khi tình yêu ngập tràn trong tâm hồn ta, hãy cảm nhận từng hơi thở của nó nhưng rồi hãy dang rộng tay và để cho nó ra đi một khi tình yêu đã muốn thế.

Có những người đang yêu đã sai lầm. Sống một cuộc sống không tình yêu lâu ngày, họ cho rằng tình yêu chỉ là một nhu cầu. Họ ngỡ rằng con tim là một chỗ trống mà tình yêu có thể lấp đầy, họ bắt đầu nhìn tình yêu như một điều sẽ phải đến với mình, hơn là một điều xuất phát từ chính bản thân mình. Họ quên đi điều kì diệu nhất của tình yêu , đó là – tình yêu là một món quà – mà chỉ có thể đâm chồi nảy lộc khi được trao tặng đi . Hãy nhớ lấy điều này và giữ gìn nó trong trái tim mình.

Người ta hay khuyên rằng: "Thôi quên nó đi... chẳng qua cũng chỉ là 1 thằng con trai, 1 đứa con gái, không đáng để phải nghĩ ngợi như thế đâu"
Nhưng người ta chẳng bao giờ hiểu đc cảm giác của người trong cuộc.
Khi đã yêu thật lòng 1 người nào đó thì dù có tồi tệ, xấu xa, có "không đáng" đến mấy, ta vẫn quan tâm, lo lắng hết mực.
Vì là yêu thương... đâu dễ gạt bỏ.

Có người nói với tôi rằng có lẽ chúng ta sống vì bản thân mình trước tiên. Yêu một người hay từ bỏ một người rốt cục cũng vì bản thân mình mà ra. Sau này, thời gian có trôi qua, có người sẽ quên mất mình đã buồn, có người sẽ hối hận, có người sẽ hài lòng nhưng cũng có những người mộng mị cứ như đi tìm mãi giấc mơ mình đã tỉnh dậy. Hạnh phúc quá ngắn ngủi mà lòng người thì bất định, mênh mông vô chừng. Tình cảm buông nơi rồi, phải đi tới tận nơi nào chúng ta mới tìm thấy điều mà ta đánh mất? Phải đi tới tận nơi nào chúng ta mới tìm thấy điều mà ta hằng mong đợi?

Đến với nhau là do duyên phận.
Còn đi hay ở lại là do bản thân mỗi người quyết định.
Chính chúng ta thường hay bị lạc giữa vùng không gian Buông vs Giữ.
Lúc cần Buông thì ta lại cố nắm lấy, khi cần Giữ ta lại hờ hững buông tay.
Tình yêu là vậy.
Không phải là chờ, không phải là gắng gượng...
Mà là nhất định sẽ đến.

- Shadow -
J, 25/03/2019
Source : FB
P/s : Tặng em , V
View attachment 71811
T nhớ đến một bài hát, trong đó có câu: khi xa e đau buốt tâm hồn, nghe quanh đây đâu cũng là e... một hố sâu tình cũ ko bao giờ lấp đầy đc m ah?

T nhớ đến một bài hát, trong đó có câu: khi xa e đau buốt tâm hồn, nghe quanh đây đâu cũng là e... một hố sâu tình cũ ko bao giờ lấp đầy đc m ah?
Không hy vọng lấp đầy , chỉ hy vọng , sẽ vượt qua

Khó lắm m ơi. Nếu đã từng y nhau. Chỉ là khi cố quên là khi lòng lại nhớ thêm thôi m ah?
Hehe đọc câu mày mà thấm vào t ghê. ny đầu đời của t là thời cấp 3, yêu chết đi sống lại gần 5 năm rồi đùng cái e lên đường du học, t xác định ctay để e sang đấy thoải mái nhất. Đến tận giờ là 5 năm mà nhiều lúc đi qua 1 phố, 1 quán ăn nào đó 2 đứa từng đặt chân vào mà cảm giác hồi tưởng lại lòng buồn đcđ

Hay quá, đọc bài m thấm, t thấy bản thân t trong này, chả biết bao giờ mới lấp đầy được, có lẽ chỉ biết để thời gian xóa nhòa đi mọi thứ, mình cứ tự tin, sống và ngẫm. Đúng là đến với nhau là do duyên số, còn ở lại được với nhau ko là do quyết định mỗi người :haha: