Hỏi về các bố đã thành đạt

Thành đạt , 2 chữ này nó trừu tượng lắm , có thằng tiền ngàn tỉ ăn chơi tơi bời nhưng về nhà lại cô đơn, bạn bè xung quanh thì giả tạo . Mấy con bồ cũng chỉ đến vì tiền. Có thằng chỉ là công nhân ở nhà trọ nhưng vợ con đủ cả , đj làm mệt nhọc về nhà cơm bưng nước rót con cái ngoan ngoãn vợ hiền biết quan tâm họ hàng ae cũng tốt .
Tao từng ở trường hợp 1 và sau vài lần bị chơi khăm tao đã về trường hợp 2 , giờ tao thu nhập ko cao nhưng đi chơi đều đều , năm đi FLC câu cá đánh gold 1 2 lần .

• Vodka
Reactions: MCE
Em chạy giao hàng vùng cao, giao nhanh thì đi nửa buổi, trung bình thì làm từ 8h snags đến 18h là xong, chạy tằng tằng chỉ được nghỉ đúng 1 ngày trong tuân, lương 10tr có hơn ít !!! . Đang tính làm thêm cái gì kèm giao hàng, vì giả sử mà được thêm 10k trên mỗi đơn hàng thì ngon :d hehe
ở vùng cao á bác :V

Trăm triệu đồng/tháng thì cũng chỉ đủ tiêu, dư dả chút thôi, thành đạt thì không chỉ đánh giá riêng ở khía cạnh thu nhập hàng tháng. Theo tao nghĩ nhanh nhé: Khi nào đi làm mà không còn phải lo chuyện tiền bạc cho chi tiêu bản thân/gia đình (chi tiêu nhé, đầu tư tài sản lại là việc khác), lo/giúp được cho anh em thân thiết mà không phải lăn tăn liệu nó/học có trả lại mình không, trong cuộc sống đéo phải luồn cúi bưng bô bán rẻ tư cách để kiếm đồng tiền, học hành tạm đủ để biết nghề, hiểu đời - ấy là thành đạt.
Thế thì theo tôi hiểu thì nó thuộc dạng
"tự do" tài chính rồi anh ạ.

Tao tháng làng nhàng cũng 20-30t, thời điểm căng đét thì tầm hơn 100 1 tháng

Đi làm, 3-4 năm hoặc hơn để dành tầm 400-500 củ. Lấy tiền đó mua căn hộ, hoặc shophouse, vay ngân hàng tầm 1 tỷ 5, mỗi tháng trả 15-20 triệu. Cho thuê căn hộ mới mua cũng tầm giá đó để trả tiền ngân hàng mỗi tháng, đợi giá lên 30% thì bán, ko thì cứ giữ đó. Để dành tiếp 400-500tr, mua thêm căn 2, tiếp tục như trên. Nếu bán được lãi 30% lại tiếp tục xoay vòng vốn mua tiếp. Ko kinh doanh làm theo cách trên là an toàn nhất, chỉ lo kinh doanh dòng tiền hàng tháng và đợi bán căn hộ. Tao có tháng đỉnh điểm năm ngoái làm ăn trong ăn ngoài 200 củ, mà dkm phá quá đéo làm được như trên :)) . Có bà chị tao làm được, giờ bã dư ra 3 căn để hàng tháng cho thuê 50-60 triệu, khỏe vl.

T cũng ít khi tâm sự ol, phần vì đéo có time, phần là lười viết nữa. Nhưng thấy ae tâm sự nhiều quá, t cũng kể sơ qua cho ae nghe
T học thức hết c2, đéo xin dc việc. Làm đủ nghề, trông xe, nấu ăn, mực in, ......
Cách đây 4 năm t vẫn còn đi ship kiếm ăn, rồi tao nhận ra đéo kinh doanh hay đéo có đòn bẩy thì đéo bh giàu dc.
Đầu năm ngoái tao cũng tích cóp dc 23tr, trc đó tao đã chuẩn bị kiến thức đa phần là tự học anh gg và mót của 1 số thằng pro khi sơ hở. Từ 23tr tháng đầu tao lãi 200tr.
Tới tháng cuối năm doanh thu của tao lên 6 tỉ / lợi nhuận ngót 4 tỉ. Đầu năm giờ kém dần chỉ còn khoảng 2 tỉ /1,2 tỉ lợi nhuận
Tao học ít nên văn cũng đéo có nhiều. Tiện đây tao cũng tìm thằng nào thích làm về cơm văn phòng thì ib kín tao biết đâu lại hợp tác dc.
Tao có kiến thức duy nhất là về mkt. Tao tự tin phủ sóng HN hay VN trong thời gian nhanh nhất lượng đơn ước tính ngày 2-3k đơn với HN
Tao 33 rồi nhé.
Sau 3 năm đi công trường và ko dc cái gì thì em đang suy nghĩ sang mkt, em chưa 1 lần đi bán hàng, tính cách thì ngoại giao bình thường, ko dc nhanh moomg nhanh miệng, sáng tạo cũng bình thường thì theo dc ngề mkt online ko bác

6 năm trước sv mới ra trường đi làm nv bán hàng vs bảo vệ thuê. Sau 3 năm làm nv vp cho cty đó lấy knghiem. Làm đc 1 năm ra làm cho đối tác của cty cũ. Làm thêm 2 năm có knghiem và mối qhe tốt thì tự kdoanh riêng đến giờ.
Luơng 7 củ ( T tự đặt luơng cho mình thế thôi vì t thích số 7 :)) ) Tiền lãi từ kdoanh mỗi tháng ít ít chăc tầm 4-5 chục.
Nhưng vì tính hơi ăn chơi và hoạch định sai 1 năm nên giờ đang nợ nửa tỏi
Giờ t đang tái cơ cấu để chiến đấu lại. Cố gắng hết năm nay trả đc xong nợ để có động lực cày tiền cho mình.
Giờ cày tiền cảm giác như cày cho ngta buồn vl
Đúng là sai 1 ly là đi nửa tỷ =))

TML tao làm về email MKT + dữ liệu khách hàng có mối hợp tác nhé

Vcl t cũng đang làm mảng email mkt nhưng chỉ làm thuê cty nc ngoài thôi, luơng bèo lắm. K ngờ là làm email mkt ở vn mà cũng tiềm năng như thế này :o

Pro vãi, vừa đi làm full time lại có tgian cày mmo :(( xin đoán là pro làm gì đấy lquan đến app à mà nhìn rev khủng vãi :o

tao làm ở tập đoàn cen của shark hưng. nhưng tao mới nghỉ từ lúc tao dạy chăn rau rồi. tao k đọ được với bọn chạy quảng cáo

Tml lúc mày làm CEN là trong STDA ở tòa 319 Bộ Quốc Phòng 63 Lê Văn Lương đúng không? CenLand giờ nó chuyển qua tòa Golden Palm đối diện bên kia đường rồi. :d

trước tao làm về CNTT lập trình, luơng bèo bọt tháng 12-17tr tháng. tao chán đời quá, bỏ việc ở nhà suy nghĩ lại sự đời. Thời điểm này quay qua làm Youtube, đăng mấy cái video xàm xàm tao hướng dẫn lập trình , dạy code cho bọn tây coi (tao k làm cho Việt nam xem nhé). Thế đéo nào giờ tháng tao hơn 100 củ

SỐ TAO CÔNG NHẬN HÊN VÃI CẢ LỒN RA CHÚNG MÀY AH
May cho kênh tao vào xem thử !

Lương hơn 10 trở lên thì cố gắng có bằng cấp và học thêm tiếng anh , ielts 6.0 là dc rồi. Sau đó chỉ nộp CV vào cty nước ngoài mà làm, nói ko với cty VN, xin bằng dc thì thôi. Hồi đầu phỏng vấn còn non trượt mấy lần mày sẽ thành cáo. Khi xin dc việc thì trân trọng nó cố mà làm( cái này nó gọi là năng lực làm việc) sau hơn 2 năm mới nhẩy chỗ khác . Thì chỉ vài lần nhầy lương mày sẽ vài chục. Chúc mày cố gắng học hỏi. Còn đéo có ngoại ngữ mà làm cty VN thì làm đến già
Tại sao là 2 năm ?

Chăm chỉ gấp đôi thằng bên cạnh, chỉ vậy thôi tml ạ. Hồi làm lính có giai đoạn 1 ngày của t ở chỗ làm từ 7h sáng đến 9-10h tối xong lại đi uống rượu chơi gái với ae tạo quan hệ đến 1-2h sáng. H có tí chức rồi thì đỡ hơn,
À quên thu nhập mỗi tháng bây h từ 100-180tr

Ôh, thg này Thông minh vãi, đầu tiên mày phải đi xem Tử vi xem tml hợp với nghề gì, trong KH Tử vi, cụ thể là trong Lá số TV, nếu đc lấy bởi nhg Thày cao tay, tại Cung Mệnh, nói rất rõ làm nghề gì sẽ hợp, hoặc trong quá trình từ nhỏ đến h mày thấy làm gì là hay đc vc nhất, lặp đi, lặp lại nhìu lần...thì công việc đó hợp vs TML, nhé... Thứ 2, làm nghề gì cx zậy, tml fai đam mê, yêu nghề...Tao làm NN, nhg có nghề tay tay trái, đầu tiên là Lập Văn phòng môi giớ mua, bán... BĐS và bh Tao đầu tư mua, bán BĐS...Lúc tao mới ra trg, từ 1 thg nhà quê, tao đã ngĩ ngay mk sẽ hợp vs KD BĐS, và đam mê yêu nó, ngay từ thời học sinh tao đã sưu tầm tất cả nhg Tạp chi nghiên cứu đánh giá và nhận định xu hướng về BĐS. Bố tao có nói 2 câu mà làm kim chỉ nam cho tao, đó là: Chỉ có ng là sinh ra, chứ đất có sinh ra đâu ! và câu thứ 2, cx of Bố tao, nói, năm 2011, khi tao về thăm nhà, nói con chưa bán nhg mảnh Đất con đầu tư, mặc dù nó đã lên mấy lần: Ơh, A k bán đi để chờ giá nó lên đến Trời à ?! Còn câu thứ 3, tao học ở Đời, đó là: Hãy mua BĐS để chờ dợi chứ đừng chờ đợi để mua BĐS ?! Và 1 ng thường chỉ hợp vs 1 nghề, cf lắm là 2 nghề, chính tao đã trả giá cho nhận định này, khi nhảy sang lĩnh vực CK, may mà tao đã nhanh chóng nhận ra sai lầm và sửa sai ngay...
Thầy nào cao tay. Bác cho em địa chỉ vs. Miền bắc