Bần đạo nằm vùng xem chùa đã lâu, nay phụng mệnh ân sư xuất sơn học hỏi bèn chọn nơi đất lành này lập topic xem tử vi nghiệm lý này cho các vị huynh đệ ml và các em gái thuyền trăm bến nước có chỗ đi ra đi vào, cũng là để nâng cao học thuật :vozvn (4):.

Bần đạo có yêu cầu như sau, các vị thiện nam thiện nữ chớ bỏ qua:

1._ Đăng ngày giờ sinh dương lịch. Giới tính cụ thể. Nếu là bê đuê thì tự nghĩ xem mình là nam hay nữ. Đối với các giờ giáp ranh như 1,3,5,7,9,11,13,15,17,19,21,23 thì cần nên rõ trước hay sau các khung giờ đó.

2._ Nếu không rõ trước hay sau các giờ giáp ranh thì có thể nhờ bần đạo xác định giờ sinh bằng phương pháp xem hạn quá khứ.

3._ Để đảm bảo độ chính xác của giờ sinh, mỗi ml huynh đệ có thể cung cấp một mốc thời gian xảy ra một sự kiện đáng nhớ trong quá khứ, bần đạo sẽ đối chiếu lá số với thông tin trong quá khứ để xem có khớp không. Ngoài ra tự thân bần đạo sẽ kiểm nghiệm một vài mốc thời gian trong quá khứ, mong các huynh đệ ml thấy nếu đúng thì confirm.

4._ Sau khi xem quá khứ thấy đúng, lá số không bị sai lệch thì sẽ xem tương lai cho các vị huynh đệ.

5._ Ưu tiên các vị huynh đệ đã từng bôn ba sóng gió, cuộc đời trải nhiều biến cố, có như vậy mới thấy nhân sinh thú vị, mới biết trân trọng tương lai.
6._ Đúng sai là chuyện bình thường, xem càng sai nhiều về sau càng giỏi.

Xin mời các huynh đệ vào ăn cỗ :vozvn (53):

Sửa lần cuối:
Nhờ bác coi giùm
Nhờ bác coi giùm
[/QUOTE]
1. Người đậm, đầu to, trên người nhiều nốt ruồi (cả người, trên vai).
2. Ăn nói tốt, biết đối nhân xử thế, hơi keo, hay tính toán. Là con thứ.
3. Số phải xuất li tổ nghiệp.
4. Lý luận tốt, làm gì cũng suy nghĩ kỹ càng, hợp các ngành như luật sư, kiểm sát, tài chính, kiểm toán, xuất nhập khẩu...
5. Khôn ngoan, hơi điệu đà.
6. Đông bạn lắm bè, tuy nhiên chơi với nhau thì phải cẩn thận kẻo ôm hận, nên chơi với người lớn tuổi hơn.
7. Tật: mọi cái sinh ra từ cái mồm.
8. Điền: tự tay xây dựng, bố mẹ không cho được gì.
9. Anh em cũng hiền, hơi bao đồng, nóng tính.
10. Con cái: cẩn thận có mất đốt đứa con.
Năm nay hay phải lo lắng về nhà cửa, cha mẹ.
Đúng sai hoan hỉ bác nhé.
Đúng bao nhiêu % bác phản hồi nhé.

bác coi dùm em với ạ em đang hoang mang quá công việc bấp bênh quá cứ 2 3 tháng lại nghỉ, chuyện tình cảm của em cũng lận đận nữa yêu đuơng thì mình toàn là người tổn thuơng bác ạ bác cho em vài lời khuyên với

Nhờ bác coi giùm
4. Lý luận tốt, làm gì cũng suy nghĩ kỹ càng, hợp các ngành như luật sư, kiểm sát, tài chính, kiểm toán, xuất nhập khẩu...
6. Đông bạn lắm bè, tuy nhiên chơi với nhau thì phải cẩn thận kẻo ôm hận, nên chơi với người lớn tuổi hơn.
[/QUOTE]
Thanks bác. 1. Ngoại hình thì ngược lại bác ạh. 2. E là cả, hơi keo và tính toán thì ngược tánh e. 5. Chắc e cũng xuề xòa thôi. 7. Em khá ít nói nên lời ăn tiếng nói lúc nào cũng cẩn trọng àh. 10. Thì e chưa vợ con nên chưa rõ bác ah. Thanks bác nhiều.

Vãi đái. T đang nhắm 1 em hợp gu vcl. Xem giùm là vợ t sinh năm nhiêu đc ko ?
Mệnh thổ thì chọn em nào Mệnh Thổ hoặc mệnh Hỏa sinh cho mình. 94 chẳng hạn.
Còn giờ lấy vợ lấy chồng như chơi lô, 50 50, nhiều lúc nhìn ngon chắc gì ngon, tất nhiên hợp ý trước vẫn hơn.

Thanks bác. 1. Ngoại hình thì ngược lại bác ạh. 2. E là cả, hơi keo và tính toán thì ngược tánh e. 5. Chắc e cũng xuề xòa thôi. 7. Em khá ít nói nên lời ăn tiếng nói lúc nào cũng cẩn trọng àh. 10. Thì e chưa vợ con nên chưa rõ bác ah. Thanks bác nhiều.
[/QUOTE]
Xem tử vi giờ đoán ngoại hình khá khó, vì nhiều người sẽ ăn theo chính tính hoặc phụ tinh. Cảm ơn các bác.

Mệnh thổ thì chọn em nào Mệnh Thổ hoặc mệnh Hỏa sinh cho mình. 94 chẳng hạn.
Còn giờ lấy vợ lấy chồng như chơi lô, 50 50, nhiều lúc nhìn ngon chắc gì ngon, tất nhiên hợp ý trước vẫn hơn.
Em ý sinh năm 99 cơ :))

Tml xem hộ tao phát
4:30' sáng 3/11/1990
Lấy vợ nhằm ngày 1/10/2017
Con gái đầu lòng 16:20' ngày 28/3/2018

Vler. Xa gần quan trọng đéo gì. Hợp tuổi, hợp tính, hợp quan điểm, hợp tình dục vậy là được.
Để t hỏi xem giờ sinh của em nó rồi mày xem giúp tao có hợp tuổi ko nhé :)) T nghe mấy người bảo t lấy vợ vào mới khá lên được ?

Để t hỏi xem giờ sinh của em nó rồi mày xem giúp tao có hợp tuổi ko nhé :)) T nghe mấy người bảo t lấy vợ vào mới khá lên được ?
Trình tao chém gió thế nào mà mày gửi info bồ rồi. Đánh giá tao cái để còn cải thiện.

Trình tao chém gió thế nào mà mày gửi info bồ rồi. Đánh giá tao cái để còn cải thiện.
Tổng quan: Số khá vất vả (nghịch lý, mệnh khắc cục). Mệnh trong tam hợp thủy, trong khi mệnh thổ, khắc nhau => Kiếm được đồng tiền cũng đổ mồ hôi sôi nước mắt. Để giờ mão dậu thân cư di, đặt bối cảnh bên ngoài làm môi trường sống, giỏi quan hệ ( T chỉ dễ gây thiện cảm với người khác thôi )
=> Nên xuất ngoại, sống gần quê cha đất mẹ là kém. ( Đúng là t mà loanh quanh mãi ở đây thì chỉ đủ ăn, t có lên đi xa ko ? )
Chi tiết:
Mệnh:
- Thiên đồng thì trẻ con lắm, nói nhiều lắm, thích hưởng thụ lắm => Mãi không lớn. May gặp triệt nên cũng đỡ đi. Mệnh thiên đồng nằm đất đế vượng dĩ nhiên là sống lâu.
- Ăn nói tốt, sống mộ đạo, dễ giác ngộ, có thể thờ Phật.
- Hay cảm thấy cô đơn.
- Sống cũng hiền thôi, đào hồng chiếu mệnh thì trẻ lâu, hay có người mến. (T cũng hay bị thị phi)
- Cũng học giỏi, khôn ngoan. ( T học bình thường, chắc do 1 phần t lười, cũng có 1 chút nhanh nhạy ko biết có được gọi là khôn ngoan ko)
Quan: Tạm ổn, khi có đào hồng, ở đất thiên không, không kiếp thì cẩn thận có ngày tay trắng. Dễ có nhiều nghề trong tay. ( Cái gì t cũng biết 1 chút )
Tài: Tạm ổn, giàu thì khó, song hao cư phúc tài thì tán nhiều tụ ít.
Chung: Có thể làm ăn với bạn bè, hợp các nghề như công chức, IT.
Điền: Đẹp, có nhiều đất (thiên phủ, hoa cái thì quá tốt) => Vớ vẩn ông bà lại để cho vài miếng đất. ( Ông bà bên t hay vợ t =)) )
Thiên di: Nói ít thôi, cẩn thận chết ở cái mồm. ( T bình thường cũng ít nòi, thi thoảng cũng hay ngứa mồm)
Thê: Khó có thể hạnh phúc trong đời sống cv. Vợ sẽ là con trưởng không cũng đoạt trưởng. Vợ cơ bản là ngươì hiền lương.
Bố chắc cũng đào hoa. ( T chỉ gặp bố t đúng 1 lần trong đời thôi, nên ko biết ông sống như nào )
Vậy thôi, mong bác chỉ bảo thêm. Đúng sai hoan hỉ.
Phần màu xanh thì khá đúng, phần màu đỏ thì còn lăn tăn, còn phần màu trắng t chưa thể nghiệm lý được.
Mày xem kỹ hạn hỉ giúp tao được không ? T muốn lấy vợ lắm rồi. Chỉ tay nữa nè
4028

Cảm
Tổng quan: Số khá vất vả (nghịch lý, mệnh khắc cục). Mệnh trong tam hợp thủy, trong khi mệnh thổ, khắc nhau => Kiếm được đồng tiền cũng đổ mồ hôi sôi nước mắt. Để giờ mão dậu thân cư di, đặt bối cảnh bên ngoài làm môi trường sống, giỏi quan hệ ( T chỉ dễ gây thiện cảm với người khác thôi )
=> Nên xuất ngoại, sống gần quê cha đất mẹ là kém. ( Đúng là t mà loanh quanh mãi ở đây thì chỉ đủ ăn, t có lên đi xa ko ? )
Chi tiết:
Mệnh:
- Thiên đồng thì trẻ con lắm, nói nhiều lắm, thích hưởng thụ lắm => Mãi không lớn. May gặp triệt nên cũng đỡ đi. Mệnh thiên đồng nằm đất đế vượng dĩ nhiên là sống lâu.
- Ăn nói tốt, sống mộ đạo, dễ giác ngộ, có thể thờ Phật.
- Hay cảm thấy cô đơn.
- Sống cũng hiền thôi, đào hồng chiếu mệnh thì trẻ lâu, hay có người mến. (T cũng hay bị thị phi)
- Cũng học giỏi, khôn ngoan. ( T học bình thường, chắc do 1 phần t lười, cũng có 1 chút nhanh nhạy ko biết có được gọi là khôn ngoan ko)
Quan: Tạm ổn, khi có đào hồng, ở đất thiên không, không kiếp thì cẩn thận có ngày tay trắng. Dễ có nhiều nghề trong tay. ( Cái gì t cũng biết 1 chút )
Tài: Tạm ổn, giàu thì khó, song hao cư phúc tài thì tán nhiều tụ ít.
Chung: Có thể làm ăn với bạn bè, hợp các nghề như công chức, IT.
Điền: Đẹp, có nhiều đất (thiên phủ, hoa cái thì quá tốt) => Vớ vẩn ông bà lại để cho vài miếng đất. ( Ông bà bên t hay vợ t =)) )
Thiên di: Nói ít thôi, cẩn thận chết ở cái mồm. ( T bình thường cũng ít nòi, thi thoảng cũng hay ngứa mồm)
Thê: Khó có thể hạnh phúc trong đời sống cv. Vợ sẽ là con trưởng không cũng đoạt trưởng. Vợ cơ bản là ngươì hiền lương.
Bố chắc cũng đào hoa. ( T chỉ gặp bố t đúng 1 lần trong đời thôi, nên ko biết ông sống như nào )
Vậy thôi, mong bác chỉ bảo thêm. Đúng sai hoan hỉ.
Phần màu xanh thì khá đúng, phần màu đỏ thì còn lăn tăn, còn phần màu trắng t chưa thể nghiệm lý được.
Mày xem kỹ hạn hỉ giúp tao được không ? T muốn lấy vợ lắm rồi. Chỉ tay nữa nè
View attachment 4028
Cảm ơn mày đã bỏ time tô màu phản hồi. Kiến thức tao thực sự đang là hạt cát, nên bảo đúng sai hoan hỉ. Về hạn hỉ thì tao nghiên cứu đã.
Ps. Nhìn ngón tay sao lô nhô khổ sở vậy?

t là giai sinh 5h5p 21/02/1993 duơng lịch
đẻ con 02/09/2017
m thử luận của t xem tn đc ko?

Cảm

Cảm ơn mày đã bỏ time tô màu phản hồi. Kiến thức tao thực sự đang là hạt cát, nên bảo đúng sai hoan hỉ. Về hạn hỉ thì tao nghiên cứu đã.
Ps. Nhìn ngón tay sao lô nhô khổ sở vậy?
Ngón tay móc cua đó máy :)) nghiên cứu nhanh xong xem cho t nhé.

Đéo ai rảnh đi lấy lá số rồi ngồi luận cho mi cả
t làm đúng chỉ dẫn chủ thớt nên t nghĩ t đéo sai ok.Còn hữu duyên m xem thì xem đéo xem thì thôi,chứ nói thật m chắc éo đã xem đc cho t,lso t khó xem mà

Nhờ Đạo Trưởng xem giúp mình:
Mệnh Nam
Ngày sinh: 23/06/1992 khoảng 7h - 9h sáng
Sự kiện: Đỗ Đại học năm 2010, nhưng mãi bây giờ chưa lấy được bằng và có ý định bỏ luôn. Hồ sơ đang trên nhà trường.
Cảm ơn Đạo Trưởng.

xem giúp mình với: nam , sinh ngày 13/12/1990, 4-6 h sáng, 2008 trượt đại học phải học nguyện vọng 2 =(((

Sửa lần cuối: