Xin cao kiến các bro về tình trạng của mình

DangDoremon

Bò lái xe
Tình hình là tháng 1 năm nay mình bị trĩ, đi nội soi xét nghiệm thì kết quả là bị trĩ nội, trĩ ngoài và u nhú hậu môn. Thế là phải phẫu thuật. Phẫu thuật xong thì ko còn dấu hiệu trĩ nữa. Trước đó Ba mình bị bệnh ung thư trực tràng (cũng may phát hiện sớm phẫu thuật thành công, rồi hóa trị thì giờ cũng ok), cộng thêm chưa bị trĩ lần nào mà tâm lý mình lại sợ mấy bệnh viện công do đông, dơ và phải đợi lâu, nên là mình đi phẫu thuật ở 1 phòng khám đa khoa của China. Sau phẫu thuật thì đúng là đã không còn dấu hiệu bị trĩ như trước, nhưng vì tâm lý lo sợ nên đã lên bệnh viện đại học y dược khám lại thì gặp ông truơng khoa về hậu môn nói là vết thuơng chưa lành, đang bị nhiễm trùng. Thế là ổng cho thuốc về uống từ trước Tết đến tháng 4 là minh khỏi hẳn. Nhưng lâu lâu cứ bị mấy triệu chứng như: 1 ngày đi ngoài 2 lần (đi khám thì kêu bị rối loạn tiêu hóa do hoang mang suy nghĩ qua nhiều, đã cho thuốc uống và hết), sau khi đi ngoài xong thì lâu lâu thấy hậu môn cộm nhẹ, như xíu lại hết rồi lâu lâu bị lại. Bác sĩ hôm khám lần cuối có nói vết thuơng mỗ trĩ phải tầm 3-6 tháng mới lành lặn hẳn hoàn toàn, nên nếu có mấy triệu chứng như lâu lâu đi ngoài ra máu, có dịch vàng thì cũng ko sao. Nhưng mình bị cái bệnh là hay hoang mang lo sợ, cứ bị ám ảnh cái bệnh ung thư của Ba mình, lo sợ cứ bị giống Ba khi mình bị mấy triệu chứng trên, tâm lý ăn k ngon ngủ ko yên (Sáng dậy đi ngoài là hồi hợp kiểm tra coi có máu rồi có gì không các kiểu, ngồi làm việc cũng không tập trung...) Có lên bệnh viện xin khám nội soi lại thì bác sĩ đuổi về, kêu là giờ hậu môn nhạy cảm, không nên nội soi nhiều, sẽ làm tổn thuơng. Ổng còn kêu mình phải đi khám thần kinh trị bệnh lo âu thái quá lo sợ hơn là đi khám cái lỗ hậu môn. Mà sao mỗi lần thấy hậu môn có gì khác thường nhẹ là mình lại lo sợ lại ám ảnh bệnh ba mình, cứ lên google search dấu hiệu ung thư hậu môn, trực tràng các kiểu. Bạn gái cứ la hoài, kêu sao cái đầu ko bớt lo nghĩ bớt hoang mang bớt sợ đi mà mình đang tập hoài ko được.
Các bro có cao kiến gì giúp mình về tình trạng của mình không?

Mày khả năng cao là bị hội chứng ruột kích thích ( IBS ) ra hiệu thuốc mua Smebiocta của Pháp mà uống nhé

Nếu mày chịu khó kiên trì thì tập thiền, muốn dễ hơn 1 tí thì đi khám bs tâm lý lấy thuốc an thần uống, còn chơi nhất thì hút cần hút cỏ rồi chill thôi hihihi

Mày khả năng cao là bị hội chứng ruột kích thích ( IBS ) ra hiệu thuốc mua Smebiocta của Pháp mà uống nhé
Cái vụ đi ngoài giờ hết rồi. Mà giờ có vẻ cái vụ trĩ lại tái phát. Cứ hôm nào mà đi ngoài phân bự, cứng, là y như rằng đi xong cảm giác có cái gì cộm trong hậu môn, tầm vài tiếng sau lại hết. Đi khám lại bác sĩ thì ổng đút tay vô kiểm tra và chụp hình thì kêu ko có gì nghiêm trọng, rồi phán bị trĩ cấp độ 2, ổng kêu không có gì phải lo. Mà cái bệnh này nó làm khó chịu dễ sợ, thêm vụ tinh thần hay lo sợ hoang mang, chắc kiểu bị nghiệp quật quá.

ông đang hết bệnh nhưng lại bị thứ khác khó điều trị và chẩn đoán chính xác là tâm thân hoang tưởng.. kiểu lúc trước đau đau nên giờ cứ 1 chút là nghĩ đến nó hoài. đâm ra để ý. khó chữa

ông đang hết bệnh nhưng lại bị thứ khác khó điều trị và chẩn đoán chính xác là tâm thân hoang tưởng.. kiểu lúc trước đau đau nên giờ cứ 1 chút là nghĩ đến nó hoài. đâm ra để ý. khó chữa
đúng rồi, mình bị ám ảnh nữa (do Ba bị bệnh đó). Giờ có cách nào không bro, cho mình xin cao kiến với?

đúng rồi, mình bị ám ảnh nữa (do Ba bị bệnh đó). Giờ có cách nào không bro, cho mình xin cao kiến với?
thì đi mấy bsi về tam thần đó nhưng theo mình thì chữa cũng vậy à.. để lâu dành thì nó sẽ quen cảm xúc đó sẽ tự chai lỳ thôi

thì đi mấy bsi về tam thần đó nhưng theo mình thì chữa cũng vậy à.. để lâu dành thì nó sẽ quen cảm xúc đó sẽ tự chai lỳ thôi
đúng rồi, mấy nay mình cũng đỡ rồi. Gì chứ mấy bệnh bề thần kinh, tâm thần khó chữa lắm.

đúng rồi, mấy nay mình cũng đỡ rồi. Gì chứ mấy bệnh bề thần kinh, tâm thần khó chữa lắm.
đi khám nó cho thuốc uốn rồi lệ thuộc thuốc còn mệt hơn, ông nên sống kieu thư giản, ăn đồ ít cay, nóng, dầu mỡ, dễ đi toilet cho ít bị cảm giảm đó là nhanh bt thôi... lâu lâu nó bị lại thì khó chiu r sẽ qua

đi khám nó cho thuốc uốn rồi lệ thuộc thuốc còn mệt hơn, ông nên sống kieu thư giản, ăn đồ ít cay, nóng, dầu mỡ, dễ đi toilet cho ít bị cảm giảm đó là nhanh bt thôi... lâu lâu nó bị lại thì khó chiu r sẽ qua
Uhm đúng là lâu lâu nó bị lại, rồi uống thuốc là nó lại teo lại và hết bị. Hồi đó đáng lý không cần mỗ cắt tốn tiền, uống thuốc như giờ cũng khỏi. Đúng là mấy thằng phòng khám Trung Quốc ác nhân, chỉ tìm cách moi tiền. Một bài học nhớ đời. Không có bài học đời nào là miễn phí. Haizzzzzz.

loại hay sợ như này thì tốt nhất nghĩ là mày nên lo bị ung thư đi, ngày mai là vỡ u chết. Mày lo lắng tầm 1 tuần thì hết, chai lì với mọi loại lo lắng

Uhm đúng là lâu lâu nó bị lại, rồi uống thuốc là nó lại teo lại và hết bị. Hồi đó đáng lý không cần mỗ cắt tốn tiền, uống thuốc như giờ cũng khỏi. Đúng là mấy thằng phòng khám Trung Quốc ác nhân, chỉ tìm cách moi tiền. Một bài học nhớ đời. Không có bài học đời nào là miễn phí. Haizzzzzz.
do ông tin lời mấy quảng cáo gg quá thôi.

Tình hình là tháng 1 năm nay mình bị trĩ, đi nội soi xét nghiệm thì kết quả là bị trĩ nội, trĩ ngoài và u nhú hậu môn. Thế là phải phẫu thuật. Phẫu thuật xong thì ko còn dấu hiệu trĩ nữa. .... Các bro có cao kiến gì giúp mình về tình trạng của mình không?
1- Hàng ngày ăn nhiều rau vào hộ tao, ăn càng nhiều càng tốt nhưng nhớ mua rau-an-toàn; thêm củ khoai lang nữa. Không bị táo bón thì gần như là yên tâm ko sợ/bị trĩ;

2- Mày ở SGN đúng không, cứ ra dấp cá (hay diếp cá nhỉ?) hàng ngày ăn hộ tao tầm 100gram; nếu xay ra uống thì càng tốt. Làm liên tục 2 tuần đi, Daflon 500mg (Diosmin) đặc trị trĩ cũng không hiệu nghiệm bằng mấy cái lá rau này đâu.

3- Kiêng giúp tao rượu, bia; đặc biệt là rượu mạnh còn bia hay vang thì có thể nhâm nhi 1 ly/ngày; kiêng tuyệt đối được thì tốt quá.

Cho t hỏi m uống thuốc gi và khám ở đâu mà nó teo lại thế , t uống thuoc tây và đặt hâu môn 3 thang nay mà vẫn thế :( dc cai ko chay máu nữa , t ở Sg nhe

Cho t hỏi m uống thuốc gi và khám ở đâu mà nó teo lại thế , t uống thuoc tây và đặt hâu môn 3 thang nay mà vẫn thế :( dc cai ko chay máu nữa , t ở Sg nhe
Daflon 500mg (Diosmin) voi dung thuoc xit bom vao hau mon, hieu nghiem lam, ma quen mat ten cai thuoc bom roi.
Bac cu toi benh vien Dai hoc y Duoc, khoa "Hau mon truc trang", gap bac si Tin (PGS-TS- Truong khoa) kham nhe. Ong kham hay lam.