Cần tư vấn . Có nên đi xkld nhật ko?

Minhtuansinger

Xàm 0 Lít
Hiện tại e tốt ngiệp dc một năm và đang thất nghiêp. Tính đi xkld 3 năm kiếm tí vốn. Ko biết có ổn ko. Chứ ở nhà tìm chả ra việc. Toàn là sale vs bds

Học tiếng mà đi đi chứ ở vnam làm cdg

Nếu m dưới 40, chưa vợ con, và tự nhận m cứng cỏi kiên trì thì nên đi.

Đi không phải để kiếm tiền, mà là để rèn ý chí và nghị lực. Thường xklđ nhật làm cực: mỗi ngày làm 16 tiếng, tối ngủ chen chúc với 8 thằng khác. Tao tin tất cả những thằng có thể vượt qua 3 năm như vậy thì không thằng nào thất bại cả, muốn làm gì cũng được. Nên m đi đi, nếu m muốn rèn luyện. Còn muốn rảnh, sống thảnh thơi thì đừng đi.

Nếu m dưới 40, chưa vợ con, và tự nhận m cứng cỏi kiên trì thì nên đi.

Đi không phải để kiếm tiền, mà là để rèn ý chí và nghị lực. Thường xklđ nhật làm cực: mỗi ngày làm 16 tiếng, tối ngủ chen chúc với 8 thằng khác. Tao tin tất cả những thằng có thể vượt qua 3 năm như vậy thì không thằng nào thất bại cả, muốn làm gì cũng được. Nên m đi đi, nếu m muốn rèn luyện. Còn muốn rảnh, sống thảnh thơi thì đừng đi.
Cá nhân tao thấy ko ổn nếu mày xklđ theo diện lao động phổ thông
Mày có bằng đại học, nên nhớ đó là mơ ước của rất nhiều người. Điều mày cần rèn luyện bây giờ là kĩ năng làm việc và tích lũy kinh nghiệm. Những cái đó tao thấy ở VN mày có thể làm đc.
Mày đi xklđ về có vốn thì tao nghĩ mày sẽ rẽ tương lai theo hướng khác, kinh doanh chẳng hạn, và klq đến việc học của mày
Tao khi mới ra trường cũng đâm vào cty của Nhật để tôi luyện, tao nhớ có time gần 2 năm tao làm mỗi ngày tầm 16-20h, nhưng nhờ đó mà tao học đc nhiều điều rất có ích.
Tao thấy Nhật có dạng xklđ dạng tay nghề cao, hướng này nên đi, có 2 điều lợi, 1 là có vốn, 2 là nâng cao tay nghề mày đã học
Kiên nhẫn và chịu khó học hỏi mày nhé, đừng vội thấy khó mà nản.

Mày có bằng đại học, nên nhớ đó là mơ ước của rất nhiều người. Điều mày cần rèn luyện bây giờ là kĩ năng làm việc và tích lũy kinh nghiệm. Những cái đó tao thấy ở VN mày có thể làm đc.
Mày đi xklđ về có vốn thì tao nghĩ mày sẽ rẽ tương lai theo hướng khác, kinh doanh chẳng hạn, và klq đến việc học của mày
Tao khi mới ra trường cũng đâm vào cty của Nhật để tôi luyện, tao nhớ có time gần 2 năm tao làm mỗi ngày tầm 16-20h, nhưng nhờ đó mà tao học đc nhiều điều rất có ích.
Tao thấy Nhật có dạng xklđ dạng tay nghề cao, hướng này nên đi, có 2 điều lợi, 1 là có vốn, 2 là nâng cao tay nghề mày đã học
Tốt nghiệp bằng cử nhân bác ơi. Ko đi theo diện kĩ sư dc. Chỉ có đi dạng tts thôi

Vấn đề là giờ chả tìm dc việc đúng ngành. Mới ra trường thì chỉ có sale vs tư vấn bán hàng bla bla thôi.

Bằng cử nhân ko đi dc kĩ sư bác à
Giờ nộp đơn tiến cử bản thân ở mấy trung tâm xkld có tiếng. Xong nó sắp xếp đơn cho. Nếu cần đi học tại chức kiếm thêm cái bằng. Chứ lao động tay chân khổ mà tương lai đéo sáng đâu tml

Nên đi ko bác hay đầu tư học tiếng rồi xin làm trong nước
Có n con dg de di sang kia vai năm có tiếng và vốn về roi xin làm cty nhạt la ok nhất. Ít tiền mày đi xkld co tiền đi du học vua co bằng vừa có tiếng chịu khó thì dh vẫn kiếm ra tiền đủ nuôi mình. Tao mở cty xkld va du hoc chứ k fai tuyển dụng cần tt cứ nt tao