[Góc trải lòng] XAMER Chúng mày đang làm nghề gì?

Tao thất nghiệp thì thoảng chại vài xô tháng được 6 xô có 6tr tiêu :) còn đâu lấy 6tr tiền trông nhà từ ông bà :v

Tao gần 40, lương tháng 30 củ, lậu 20 củ, làm thêm hên xui thì khoản 30~50 củ, mà giờ bị vợ đuổi ra đường ôm dái đi ngủ chung cư với 7 chai trong túi từ đầu tháng.
Ngẫm lại không lấy vợ có phải sướng thân hơn không???

Tao gần 40, lương tháng 30 củ, lậu 20 củ, làm thêm hên xui thì khoản 30~50 củ, mà giờ bị vợ đuổi ra đường ôm dái đi ngủ chung cư với 7 chai trong túi từ đầu tháng.
Ngẫm lại không lấy vợ có phải sướng thân hơn không???
cuộc sống tuổi 40 nếu đíu có tiền thì tiền bối thây bối rối ko

Đọc cm của các mày tao thấy buồn vl. Tao học bách khoa năm 2 thì ra trường sớm, thi lại đậu vào công nghiệp thì may ra trường cầm đc cái bằng. Ra trường chưa biết làm gì thì dính vào cv bây giờ, mấy thằng học cùng nó kiên nhẫn lại ngon. Vào nghi sơn làm luơng tháng toàn 1k. Tao đi làm từ 212 đến 216 lấy vợ, bị thằng làm cùng lừa phát mất gần 4 lít. Nợ nần rồi bla bla xoay đủ kiểu, làm đủ việc mà k thể kiếm nổi một đồng ngoài luơng. Cày offer rồi trade các kiểu mà méo ăn được. Nhiều lúc thấy mình đụt vl ra ấy. Tao chỉ có năng khiếu về mấy món kỹ thuật với cntt nên cũng méo biết làm gì ngoài mấy món đó. Nghe các mày kể tháng vài chục mà dớt dãi.

DM trang điểm cô dâu vcc. Cơ bản thì tao thấy nghề mày với thằng desinger khác đéo j đâu :)). Nhưng lương mày mà dưới 10 củ thì đéo đáng. Đã làm láo rồi thì kiếm mẹ mấy chục đi chứ lên đây than thấy đéo đáng. Không thì 1 lần chơi lớn xem có trầm trồ như vụ Mobiphone không.
Lương của nghề chỉ tầm đó, kiến thức chưa đủ để nhảy bác :) thôi thì cắm mắt làm rồi nhảy

Lương của nghề chỉ tầm đó, kiến thức chưa đủ để nhảy bác :) thôi thì cắm mắt làm rồi nhảy
Có tài liệu nghề kế kiểm, hay kiến thức với tips gì share không bác. Em 97 đi thực tập kiểm hết mùa 2018 vừa rồi mà căng cức quá, giờ chuyển qua làm kế toán, mịa công ty mình em là kế toán, dn dạng tháo rỡ, kiến thức éo đủ làm cái méo gì cũng ghê. Vào được 3 hôm đã đi đảo nợ, mịa may cty nó thuê dv thuế bên ngoài mình làm nộ bộ mà thấy việc 1 đống

97 đây đi làm thuê thì chửi con mẹ nó sếp ngu luôn. Giờ sắp ra trường có khoảng hơn 100 củ đéo biết làm cái đéo gì. Xin mở hàng bún thì ông già bảo làm cái đấy làm loz gì. Căn bản ông làm giám đốc nên đéo cho vì cũng học trường Vip ra. Ước mơ sang năm kiếm được 300-400 lít đi mẹ nó Pháp hoặc Ý 2 năm chơi. Rồi mới về tính tiếp.

97 đây đi làm thuê thì chửi con mẹ nó sếp ngu luôn. Giờ sắp ra trường có khoảng hơn 100 củ đéo biết làm cái đéo gì. Xin mở hàng bún thì ông già bảo làm cái đấy làm loz gì. Căn bản ông làm giám đốc nên đéo cho vì cũng học trường Vip ra. Ước mơ sang năm kiếm được 300-400 lít đi mẹ nó Pháp hoặc Ý 2 năm chơi. Rồi mới về tính tiếp.
m ngon nhỉ, t đéo biết bỏ ngành học thì làm cmn gì ra tiền nữa, đm cái cty t thực tập kiểm nó còn đang nợ tiền trợ cấp chứ, cả mùa đi vất như chó. có thằng bạn nó đang SEO rủ qua chỗ nó sales BĐS mà đéo muốn mất nghề, ngày ngồi 8 tiếng hơn phi 4 chục cây hơn, mới 22 đã đau lưng thấy mịa rồi

m ngon nhỉ, t đéo biết bỏ ngành học thì làm cmn gì ra tiền nữa, đm cái cty t thực tập kiểm nó còn đang nợ tiền trợ cấp chứ, cả mùa đi vất như chó. có thằng bạn nó đang SEO rủ qua chỗ nó sales BĐS mà đéo muốn mất nghề, ngày ngồi 8 tiếng hơn phi 4 chục cây hơn, mới 22 đã đau lưng thấy mịa rồi
bỏ ngay ý định làm SEO đi cưng nhé,

Có tài liệu nghề kế kiểm, hay kiến thức với tips gì share không bác. Em 97 đi thực tập kiểm hết mùa 2018 vừa rồi mà căng cức quá, giờ chuyển qua làm kế toán, mịa công ty mình em là kế toán, dn dạng tháo rỡ, kiến thức éo đủ làm cái méo gì cũng ghê. Vào được 3 hôm đã đi đảo nợ, mịa may cty nó thuê dv thuế bên ngoài mình làm nộ bộ mà thấy việc 1 đống
Chú muốn gì trong tương lai, theo kiểm thì phải kinh qua hết phần hành cho đến khi đủ điều kiện thì CPA vn. Học qa từng job, còn về kiến thức cứ đè mấy môn cpa ra mà tán.

Còn đi làm ko quá giỏi thì phải biết điều, nhậu phải đc cho sếp. Họ còn book job thơm cho đi.

Giỏi nữa thì đóng acca. Khuyên nên theo kiểm lấy kinh nguyệt. Còn về cv chú làm a ko biết. A chưa đụng tới, a đc đàn anh truyền nghề là m ngu thì m phải giỏi trong việc lách, lách ở đây là làm cho Manager ko view đc chỗ cty gian lận :) nghe nó hài nhưng vào mùa áp lực thì cũng hay dùng.

Chú tt ở đâu? Big4 à

Chú muốn gì trong tương lai, theo kiểm thì phải kinh qua hết phần hành cho đến khi đủ điều kiện thì CPA vn. Học qa từng job, còn về kiến thức cứ đè mấy môn cpa ra mà tán.

Còn đi làm ko quá giỏi thì phải biết điều, nhậu phải đc cho sếp. Họ còn book job thơm cho đi.

Giỏi nữa thì đóng acca. Khuyên nên theo kiểm lấy kinh nguyệt. Còn về cv chú làm a ko biết. A chưa đụng tới, a đc đàn anh truyền nghề là m ngu thì m phải giỏi trong việc lách, lách ở đây là làm cho Manager ko view đc chỗ cty gian lận :) nghe nó hài nhưng vào mùa áp lực thì cũng hay dùng.

Chú tt ở đâu? Big4 à
Em firms Việt thôi bác, mấy anh trưởng nhóm cty trước bên AASC sau tách làm riêng, giờ em định hướng theo kế rồi, may cái công ty hiện tại có mỗi em là kế toán nên có cơ hội động chân động tay dần dần phụ trách toàn bộ cv kế toán. Nhưng em hơi non nên mong biết thực tế hơn, dù biết dục tốc bất đạt. Nhưng vẫn mong người có nghề chỉ bảo cho nhanh sáng.

Em firms Việt thôi bác, mấy anh trưởng nhóm cty trước bên AASC sau tách làm riêng, giờ em định hướng theo kế rồi, may cái công ty hiện tại có mỗi em là kế toán nên có cơ hội động chân động tay dần dần phụ trách toàn bộ cv kế toán. Nhưng em hơi non nên mong biết thực tế hơn, dù biết dục tốc bất đạt. Nhưng vẫn mong người có nghề chỉ bảo cho nhanh sáng.
Vào kế toán dịch vụ đi em :) học mới nhiều. Còn trẻ mà, m làm thế sao sau này nhảy công ty tốt hơn. Tháng 6 này nhiều công ty kiểm local tuyển m thích thì vào. Biết đâu làm chung vs t, trc t đc 1 lão trên voz hướng dẫn từ khi tt :) h lão làm sếp t rồi, ổng lead thì toàn book t. Người đỡ đầu quan trọng lắm

Vào kế toán dịch vụ đi em :) học mới nhiều. Còn trẻ mà, m làm thế sao sau này nhảy công ty tốt hơn. Tháng 6 này nhiều công ty kiểm local tuyển m thích thì vào. Biết đâu làm chung vs t, trc t đc 1 lão trên voz hướng dẫn từ khi tt :) h lão làm sếp t rồi, ổng lead thì toàn book t. Người đỡ đầu quan trọng lắm

Tao thì năm nay 31,32t! Có gia đình và 2 nhóc! Trước lấy vk sớm lên cũng chẳng biết ăn chơi cái mẹ gì nhưng thôi bù lại h nhóc lớn nhà tao đang lớp 3! Thấy chúng mày chải lòng chải mề thì tao cũng đôi lời tâm sự thôi chứ bt tự nhiên nói ra làm con mẹ gì!
Tao kinh doanh điện máy và đang làm cả nông nghiệp sạch xuất khẩu sang : Korea, Japan, TQ và Nga lên kinh tế thì cũng ko đến lỗi lắm ( vk ck tao tự thân vận động nhé )

NHƯNG TAO KHUYÊN ĐÔI LỜI VỚI MẤY TML NÀY :

Trước đây từ khi làm kinh doanh đến năm ngoái là 2018 tao tham vọng lắm, lập ra kế hoạch như này như kia cũng chỉ với suy nghĩ là mình đam mê kiếm tiền có máu trong người rồi ( vì gia đình tao toàn kinh doanh ) ! Với cái suy nghĩ là bây h còn trẻ ko lao thì bao giờ lao nữa, có tiền thật nhiều thì tiếng nói mình tự nhiên thành trọng lượng.... nhưng từ giữa năm 2018 ( do tao tham vọng lớn lên làm cố 1 việc! Tất nhiên là không phải tao vỡ nợ hay ntn vì kể cả bây h tính vay - nợ thì trừ đi tài sản tao cũng xx tỷ! tâm sự trân thành chứ ko phải tao ý khoe hay khoang gì ở đây) ! Nhưng cũng vì cái tham vọng của mình mà đẩy vk con vào vất vả vì áp lực công việc, tiền bạc.... Tao thì thấy đéo thấy vấn đề gì nhưng nhìn vk mình nó vất vả hẳn đi lên thành ra thấy thương, tội! Nhiều khi vk ck cãi nhau vì áp lực cv làm những cái đầu đều nóng lên, con cái nhiều khi cũng bị mắng oan....
Cho lên đến bây giờ sau 1 năm đưa ra quyết định đó đến giờ tao nhìn ra là!
Tiền quý thật nhưng gia đình vk con mới là quan trọng nhất! Làm vừa thôi mấy thằng mặt lol ạ! Tiền nhiều mà vk ck ko lúc nào thoải mái được thì cũng chẳng ra cc gì hết!
ĐỪNG NẶNG NỀ QUÁ VỀ TIỀN
Tiểu sử về tao : lol thì thằng xamer nào chả thích, tao rất it bia rượu, chỉ máu kiếm tiền ( nhưng h đang phải suy nghĩ lại ), người tao 1,75 + 70kg , mặt mũi được!
Nhưng dm đời là mấy năm nay tao bị xts mà chưa xử lý được! Chắc do quay tay quá độ

Vâng tại hồi đó e đi kiểm cũng éo nghĩ nhiều muốn thử ra DN tại ngành học là kế. Giờ lại thấy đi kiểm thích hơn, nhưng chỗ đang làm cũng có thứ để học, xem thế nào có khi t6 tới e lại xin lại kiểm hên xui xem sao :vozvn (15):

Nhưng dm đời là mấy năm nay tao bị xts mà chưa xử lý được! Chắc do quay tay quá độ
dm lên đây gặp nhiều thằng ngoan hiền thật.
Đa phần tụi mình có 2 mặt, 1 mặt ngoan hiền với xh bên ngoài và 1 mặt hãm lol trên xamvl <3

dm lên đây gặp nhiều thằng ngoan hiền thật.
Đa phần tụi mình có 2 mặt, 1 mặt ngoan hiền với xh bên ngoài và 1 mặt hãm lol trên xamvl <3
Toàn đồng dâm mà:vozvn (5): ! Dm lên đây đầu tiên mục đích khác thế mà bây h chỉ thích đọc tâm sự của mấy tml ko ạ! Có phải tao đang bị lệch hướng so với cái tiêu chí xamer ko nhỉ! cùng với đó đéo bao h tao comet cái gì ở các trang mà h đọc xong lại cứ thích comet mới vl chứ

Tao thì năm nay 31,32t! Có gia đình và 2 nhóc! Trước lấy vk sớm lên cũng chẳng biết ăn chơi cái mẹ gì nhưng thôi bù lại h nhóc lớn nhà tao đang lớp 3! Thấy chúng mày chải lòng chải mề thì tao cũng đôi lời tâm sự thôi chứ bt tự nhiên nói ra làm con mẹ gì!
Tao kinh doanh điện máy và đang làm cả nông nghiệp sạch xuất khẩu sang : Korea, Japan, TQ và Nga lên kinh tế thì cũng ko đến lỗi lắm ( vk ck tao tự thân vận động nhé )

NHƯNG TAO KHUYÊN ĐÔI LỜI VỚI MẤY TML NÀY :

Trước đây từ khi làm kinh doanh đến năm ngoái là 2018 tao tham vọng lắm, lập ra kế hoạch như này như kia cũng chỉ với suy nghĩ là mình đam mê kiếm tiền có máu trong người rồi ( vì gia đình tao toàn kinh doanh ) ! Với cái suy nghĩ là bây h còn trẻ ko lao thì bao giờ lao nữa, có tiền thật nhiều thì tiếng nói mình tự nhiên thành trọng lượng.... nhưng từ giữa năm 2018 ( do tao tham vọng lớn lên làm cố 1 việc! Tất nhiên là không phải tao vỡ nợ hay ntn vì kể cả bây h tính vay - nợ thì trừ đi tài sản tao cũng xx tỷ! tâm sự trân thành chứ ko phải tao ý khoe hay khoang gì ở đây) ! Nhưng cũng vì cái tham vọng của mình mà đẩy vk con vào vất vả vì áp lực công việc, tiền bạc.... Tao thì thấy đéo thấy vấn đề gì nhưng nhìn vk mình nó vất vả hẳn đi lên thành ra thấy thương, tội! Nhiều khi vk ck cãi nhau vì áp lực cv làm những cái đầu đều nóng lên, con cái nhiều khi cũng bị mắng oan....
Cho lên đến bây giờ sau 1 năm đưa ra quyết định đó đến giờ tao nhìn ra là!
Tiền quý thật nhưng gia đình vk con mới là quan trọng nhất! Làm vừa thôi mấy thằng mặt lol ạ! Tiền nhiều mà vk ck ko lúc nào thoải mái được thì cũng chẳng ra cc gì hết!
ĐỪNG NẶNG NỀ QUÁ VỀ TIỀN
Tiểu sử về tao : lol thì thằng xamer nào chả thích, tao rất it bia rượu, chỉ máu kiếm tiền ( nhưng h đang phải suy nghĩ lại ), người tao 1,75 + 70kg , mặt mũi được!

đm khúc trên mô tả như doanh nhân thành đạt, kết bài xts do quay tay quá độ
mới từ voz qua đc 10' mà gặp ngay phong ca rồi

đm khúc trên mô tả như doanh nhân thành đạt, kết bài xts do quay tay quá độ
mới từ voz qua đc 10' mà gặp ngay phong ca rồi
tml cho tao hỏi ngu tý phong ca là gì thế :oh:! Với lại tao chỉ làm kinh doanh chứ doanh với nhân cc j ở đây
Chào mừng mày đến với a e xamer tml ạ

Cái này đúng, đầu mùa thì còn kĩ kĩ tí, chứ ăn tết xong thì mặc định số khách hàng đúng. Có chi chỉ làm thêm rà soát mấy chỗ trừ thuế đúng không. Vừa rồi có mấy job khách hàng không chốt được số dư phải thu; mà giục báo cáo nên phải lách bằng mức trọng yếu + chọn mẫu để phát hành được. Mà địt mẹ m nhé, ko làm thì lấy đéo gì có cơm, về cơ bản kế toán nó đã muốn lách rồi thì nó dấu chứng từ có cl mà tụi tao làm. Nhà đầu tư cc gì :))) Có khi t vô thấy sai t còn đéo thèm moi ra cứ để đó rồi lách cho rồi; cấp trên soát xét cũng đéo thấy chỗ tụi t lách. KTV thông đông với kế toán lách cho Manager ko thấy chỗ đó :)) địt mẹ vãi lồn chưa
Ah tml đồng râm kiêm đồng nghiệp này! T cũng làm local đây. Toàn phải cook số liệu để giữ khách, mình chẳng thấy vai trò loz gì

Như tiêu đề - chúng mày đang làm gì và tao có cô đơn ?
Tao xin được trải lòng đôi ba dòng cho chúng mày nhắm vodka
Tao - một thằng nhà quê lên hà nội học tập và lập nghiệp.

Đứng ở cái khoảng chông chênh giữa cái lứa tuổi vừa ngoài 25 (tao 27 rồi) ra trường thế là được cũng vài năm (3 - 4 năm rồi). Khoảng thời gian sinh viên là khoảng thời gian rảnh nhất nhưng tao thấy nó vô nghĩa - cũng có thể nó vô nghĩa với tao thôi. 5 năm trời ăn không ngồi rồi và đến lúc đi làm lại làm cái thứ mà mình thích ( vứt mẹ tấm bằng kỹ sư tào lao đi). Tao làm thiết kế chúng mày à - graphic design ý. tao chẳng học qua trường lớp mẹ nào - chỉ học qua mỹ thuật cơ bản. giờ tao cũng làm thiết kế cho 1 tập đoàn lớn về bđs - chúng mày sẽ thấy rất nhiều tác phẩm của tao ở ngoài đường,ở trên tivi, ở những dự án có thể chúng mày đang ở, ở những trung tâm thương mại có thể chúng mày đến nhiều lần: tao ko tiện nói tên. nhưng để nói là sự nghiệp thì ko phải. Chỉ là đủ ăn tiêu mua sắm.
Chúng mày đã được đứng ở trường hợp mà chúng mày bị đánh giá và nói thẳng vào mặt là không xứng đáng với gia đình nhà người ta chưa. Tao đấy, tao dính phải đấy - điều đó đéo làm tao buồn mà chỉ cho tao biết được sự thật mà cần cố gắng. điều mà đau lòng nhất của một thằng đàn ông đó là bị chê bai về sự nghiệp - tao nhớ năm đó tao vừa bước ra trường được hơn năm.
Đàn ông mà - tao cũng có hoài bão, và ước mơ. vì cùng lứa chúng nó mua sắm nhà cửa oto cũng sốt ruột !
Tao lên đây để trải lòng với anh em, anh em có ý tưởng làm ăn hay có gì buôn bán up lên đây cho anh em cùng bàn luận.
à mà tao làm thiết kế ai cần thì tao tư vấn nhé, in ấn thì cũng gọi tao, tao in cho giá rẻ nhất mẹ hà nội luôn - brochure, flyer...
Mày có thiết kế nhà ko. Thiết kế tao cái