[Góc trải lòng] XAMER Chúng mày đang làm nghề gì?

chủ yếu m định làm như nào đã
Tao làm nhà 1 sàn 100m2 có 3 phòng ngủ, 1 phòng khách, 1 phòng thờ. Không cần nhà vs bên trong vì tao làm khu nấu với vs liền kề. Mày cho tao tý tư vấn? Ak trên có gác lửng nhé để tao để đồ đạc.

Tao thì năm nay 31,32t! Có gia đình và 2 nhóc! Trước lấy vk sớm lên cũng chẳng biết ăn chơi cái mẹ gì nhưng thôi bù lại h nhóc lớn nhà tao đang lớp 3! Thấy chúng mày chải lòng chải mề thì tao cũng đôi lời tâm sự thôi chứ bt tự nhiên nói ra làm con mẹ gì!
Tao kinh doanh điện máy và đang làm cả nông nghiệp sạch xuất khẩu sang : Korea, Japan, TQ và Nga lên kinh tế thì cũng ko đến lỗi lắm ( vk ck tao tự thân vận động nhé )

NHƯNG TAO KHUYÊN ĐÔI LỜI VỚI MẤY TML NÀY :

Trước đây từ khi làm kinh doanh đến năm ngoái là 2018 tao tham vọng lắm, lập ra kế hoạch như này như kia cũng chỉ với suy nghĩ là mình đam mê kiếm tiền có máu trong người rồi ( vì gia đình tao toàn kinh doanh ) ! Với cái suy nghĩ là bây h còn trẻ ko lao thì bao giờ lao nữa, có tiền thật nhiều thì tiếng nói mình tự nhiên thành trọng lượng.... nhưng từ giữa năm 2018 ( do tao tham vọng lớn lên làm cố 1 việc! Tất nhiên là không phải tao vỡ nợ hay ntn vì kể cả bây h tính vay - nợ thì trừ đi tài sản tao cũng xx tỷ! tâm sự trân thành chứ ko phải tao ý khoe hay khoang gì ở đây) ! Nhưng cũng vì cái tham vọng của mình mà đẩy vk con vào vất vả vì áp lực công việc, tiền bạc.... Tao thì thấy đéo thấy vấn đề gì nhưng nhìn vk mình nó vất vả hẳn đi lên thành ra thấy thương, tội! Nhiều khi vk ck cãi nhau vì áp lực cv làm những cái đầu đều nóng lên, con cái nhiều khi cũng bị mắng oan....
Cho lên đến bây giờ sau 1 năm đưa ra quyết định đó đến giờ tao nhìn ra là!
Tiền quý thật nhưng gia đình vk con mới là quan trọng nhất! Làm vừa thôi mấy thằng mặt lol ạ! Tiền nhiều mà vk ck ko lúc nào thoải mái được thì cũng chẳng ra cc gì hết!
ĐỪNG NẶNG NỀ QUÁ VỀ TIỀN
Tiểu sử về tao : lol thì thằng xamer nào chả thích, tao rất it bia rượu, chỉ máu kiếm tiền ( nhưng h đang phải suy nghĩ lại ), người tao 1,75 + 70kg , mặt mũi được!
Nhưng dm đời là mấy năm nay tao bị xts mà chưa xử lý được! Chắc do quay tay quá độ
Đkm, tao phải tạo acc để rep comment của tml mày. Mày có nhiều điểm giống tao vkl. Tao 32t, cũng lấy vợ sớm năm 23t. Giờ 2 con, nhóc lớn nhà tao cũng học lớp 3. Về tài chính thì tao đéo bằng tml mài. Tao chỉ đi làm cty lương đc 3k usd. Năm ngoái tao mới mua đc nhà ở sg tml ạ. Mà tháng nào lãnh lương xong vợ tao nó giữ dùm hết. Chỉ quăng lại vài tr bỏ túi. Nên thành ra dân vp cũng có vẻ ngoài mà đéo vớ đc cọng rau nào. Giờ tao cũng cảm thấy yếu xts tml ạ. Nghĩ tủi thân vkl mài à.

Đkm, tao phải tạo acc để rep comment của tml mày. Mày có nhiều điểm giống tao vkl. Tao 32t, cũng lấy vợ sớm năm 23t. Giờ 2 con, nhóc lớn nhà tao cũng học lớp 3. Về tài chính thì tao đéo bằng tml mài. Tao chỉ đi làm cty lương đc 3k usd. Năm ngoái tao mới mua đc nhà ở sg tml ạ. Mà tháng nào lãnh lương xong vợ tao nó giữ dùm hết. Chỉ quăng lại vài tr bỏ túi. Nên thành ra dân vp cũng có vẻ ngoài mà đéo vớ đc cọng rau nào. Giờ tao cũng cảm thấy yếu xts tml ạ. Nghĩ tủi thân vkl mài à.
đàn ông mà, thôi chấp nhận đi.

Tao thì năm nay 31,32t! Có gia đình và 2 nhóc! Trước lấy vk sớm lên cũng chẳng biết ăn chơi cái mẹ gì nhưng thôi bù lại h nhóc lớn nhà tao đang lớp 3! Thấy chúng mày chải lòng chải mề thì tao cũng đôi lời tâm sự thôi chứ bt tự nhiên nói ra làm con mẹ gì!
Tao kinh doanh điện máy và đang làm cả nông nghiệp sạch xuất khẩu sang : Korea, Japan, TQ và Nga lên kinh tế thì cũng ko đến lỗi lắm ( vk ck tao tự thân vận động nhé )

Trước đây từ khi làm kinh doanh đến năm ngoái là 2018 tao tham vọng lắm, lập ra kế hoạch như này như kia cũng chỉ với suy nghĩ là mình đam mê kiếm tiền có máu trong người rồi ( vì gia đình tao toàn kinh doanh ) ! Với cái suy nghĩ là bây h còn trẻ ko lao thì bao giờ lao nữa, có tiền thật nhiều thì tiếng nói mình tự nhiên thành trọng lượng.... nhưng từ giữa năm 2018 ( do tao tham vọng lớn lên làm cố 1 việc! Tất nhiên là không phải tao vỡ nợ hay ntn vì kể cả bây h tính vay - nợ thì trừ đi tài sản tao cũng xx tỷ! tâm sự trân thành chứ ko phải tao ý khoe hay khoang gì ở đây) ! Nhưng cũng vì cái tham vọng của mình mà đẩy vk con vào vất vả vì áp lực công việc, tiền bạc.... Tao thì thấy đéo thấy vấn đề gì nhưng nhìn vk mình nó vất vả hẳn đi lên thành ra thấy thương, tội! Nhiều khi vk ck cãi nhau vì áp lực cv làm những cái đầu đều nóng lên, con cái nhiều khi cũng bị mắng oan....
Tiền quý thật nhưng gia đình vk con mới là quan trọng nhất! Làm vừa thôi mấy thằng mặt lol ạ! Tiền nhiều mà vk ck ko lúc nào thoải mái được thì cũng chẳng ra cc gì hết!
ĐỪNG NẶNG NỀ QUÁ VỀ TIỀN
Tiểu sử về tao : lol thì thằng xamer nào chả thích, tao rất it bia rượu, chỉ máu kiếm tiền ( nhưng h đang phải suy nghĩ lại ), người tao 1,75 + 70kg , mặt mũi được!
Nhưng dm đời là mấy năm nay tao bị xts mà chưa xử lý được! Chắc do quay tay quá độ
Mày thế đéo phải sướng đâu tml, sướng nhất cuộc đời là: có thời gian =]

Mày ở vn, 32 t mà luơng 3000 usd là cũng vl đấy, làm nghề gì thế tml

Mày ở vn, 32 t mà luơng 3000 usd là cũng vl đấy, làm nghề gì thế tml
đéo phải lương ko tml ơi. Tao làm software developer cty mỗi tháng đc hơn 1k2. Tao có job2 freelance mỗi tháng kiếm tầm 2k nữa (tuy freelance nhưng ổn định làm vài năm nay rồi). Nhưng đéo bằng mấy tml bạn tao. Tụi nó đứa thì mở cty riêng, đứa thì đầu tư bds. Mỗi tháng kiếm vài trăm chẹo là bth tml à!

Dm lại giống tao điểm này nữa! Không nghĩ có thằng giống mình vkl ra ! Cũng năm ngoái cái việc mà quyết định làm 1 việc cố đó ( nhẽ ra tao đã không nhắc ra rồi nhưng mày giống tao quá lên thôi đã là tâm sự thì đéo giấu diếm gì nữa ) ! Vì cái quyết định mua mảnh đất sấp sỉ 20 tỏi năm ngoái đó lên tao mới nhận ra sau đó được tiền đéo phải là tất cả! Gia đình mới là cốt lõi vậy mà trước đó tao cứ lao như thiêu thân chỉ vì tiền! dis mẹ nó chứ h mới dần hiểu ra mấy tml ạ

Tao làm nhà 1 sàn 100m2 có 3 phòng ngủ, 1 phòng khách, 1 phòng thờ. Không cần nhà vs bên trong vì tao làm khu nấu với vs liền kề. Mày cho tao tý tư vấn? Ak trên có gác lửng nhé để tao để đồ đạc.
Thế mảnh của mày phải tầm 300m2 thì làm mí ngon
Ib tao sơ đồ thửa đất đi

Ah tml đồng râm kiêm đồng nghiệp này! T cũng làm local đây. Toàn phải cook số liệu để giữ khách, mình chẳng thấy vai trò loz gì
Địt, khách hàng là cha là mẹ. Đi mấy doanh nghiệp nhà nước nó khinh còn nạt KTV. Bèo như chó vậy động dâm

t cũng làm thiết kế cần thì ib t tư vấn nhé.

ĐỪNG NẶNG NỀ QUÁ VỀ TIỀN
Tml giống t vl thế, t 33 tuổi, 3 đứa con, đứa lớn 13 tuổi rồi. Tao cũng làm nhiều nghề, giờ nhà cũng đang làm rau sạch nhưng chỉ đưa vào bếp các nhà máy nên ko ăn thua lắm. Mày kiếm cửa xuất khẩu ở đâu hay vậy, có gì hay ho chỉ tao với. Còn xts thì tao đang dùng 1 loại, dùng xong thì vợ chỉ có phê tận nóc, bản thân mình thì tự tin vl ra.

Tml giống t vl thế, t 33 tuổi, 3 đứa con, đứa lớn 13 tuổi rồi. Tao cũng làm nhiều nghề, giờ nhà cũng đang làm rau sạch nhưng chỉ đưa vào bếp các nhà máy nên ko ăn thua lắm. Mày kiếm cửa xuất khẩu ở đâu hay vậy, có gì hay ho chỉ tao với. Còn xts thì tao đang dùng 1 loại, dùng xong thì vợ chỉ có phê tận nóc, bản thân mình thì tự tin vl ra.
dùng cái gì đấy, giới thiệu cho anh em với

Thấy m tản mạn t cũng kể về chuyện đi làm của t
Cái đìn địt học 04 năm cơ khí, ra bằng kỹ sư hẳn hoi lại đéo yêu nghề. Vứt cái bằng vào xó nhà, lao ra ngoài đi học thêm quản trị kinh doanh, rồi đi sale. Nhưng cuộc đời đéo có gì dễ dàng, 06 tháng làm sale và được 03 cái hd. Tao quá nản và nghỉ ở nhà tự học Marketing, chạy ads, rồi xin vào được 1 công ty làm ngót 01 năm ở vị trí MKT thì tới thời điểm hiện tại t bị công ty nợ luơng tháng thứ 03 rồi.
Hôm nay viết đơn nghỉ việc, lên cty bàn giao việc thì mất mẹ nó cái máy ảnh hơn chục củ mà cty giao cho t cất ở phòng của t =))))))
Vailon tự học maketing,chạy ad luôn
Mài học như nào share tao với :v
Học online à

Vailon tự học maketing,chạy ad luôn
Mài học như nào share tao với :v
Học online à
T học onl, mua khóa học trên edumall ấy r tự học :))) mỗi tội lý thuyết khác thực tế vl. Đốt tiền hết r có khi vẫn chưa biết sai ở mô :))

Mấy tml này kém ý chí vl. Tao năm nay 35, hồi 24-25t t thu nhập 20tr/tháng nhưng được tầm 6 tháng mất mịa hđ lớn quay về máng lợn tháng 7-8 củ. Rồi bị ốm nằm viện gần năm, thua cờ bạc âm mẹ 500 củ. Các cụ trả cho nửa, t cày lại từ đầu vài năm đủ nghề ngân hàng, sales... trả hết. Lăn lộn vất vả 3-4 năm lại có thu nhập 25-30. Rồi lại tìm hướng mới tự do dẫn đến tháng được 9-10 củ. Có khi hơn. Vì làm cái j cũng phải đầu tư.
Giờ làm mấy job, trộm vía tháng được 7-80.

Nói chung là phải luôn lạc quan dù có dẫm phải shit và đéo được nản nhanh. :))
Âm 500 củ mà vẫn tiếp tục được là cũng vững đấy, nhưng cũng may ông bà già mày thuơng mày, hỗ trợ 1 nửa. Nhiều nhà là để kệ mẹ hoặc chỉ lo cho đứa nào mà ông bà quý thôi, địt mẹ.

các bác cho e nhờ : các bác có cv gì ở hà nội thì gt cho e với.
chuyện là năm trước e làm ăn thất bại. ờ thì đàn ông có thất bại mới tốt. nhưng rồi suy sụp vì nhiều vấn đề phía đằng sau nên e ở nhà từ đó đến nay. h muốn vực lại bản thân nên muốn tìm cv. sdt của e: 0382980579. e ko nghe máy đc. nên nếu giúp e thì xin hãy nt ạ.

các bác cho e nhờ : các bác có cv gì ở hà nội thì gt cho e với.
chuyện là năm trước e làm ăn thất bại. ờ thì đàn ông có thất bại mới tốt. nhưng rồi suy sụp vì nhiều vấn đề phía đằng sau nên e ở nhà từ đó đến nay. h muốn vực lại bản thân nên muốn tìm cv. sdt của e: 0382980579. e ko nghe máy đc. nên nếu giúp e thì xin hãy nt ạ.
Mày phải nói bằng cấp, côg việc, kinh nghiệm, mong muốn của mày ra thì anh em mới tìm cách hỗ trợ được chứ.

Mày phải nói bằng cấp, côg việc, kinh nghiệm, mong muốn của mày ra thì anh em mới tìm cách hỗ trợ được chứ.
trước e học tiếng anh bên sư phạm, sau đó nghỉ, rồi tự làm về cntt, từng làm ctv giám sát tài chính của mấy bên như fe, home ,.. thành thạo máy tính, tiếng anh ở mức giao tiếp đc, có hiểu biết về cntt, việc thì e chỉ mong làm thời gian từ 3-4 tháng vì dự định của e là kiếm đủ tiền để đi học tiếp. mong các bác giúp đỡ