Lại Là VinMec...

Vcđ có vụ hôn cổ cơ à. Mà đm nghe như m tả lại hiện trường thì ông ý sẽ đứng chính diện m đúng k? Và ô ý cúi xuống ôm lưng mày tức đầu đã chạm vú m? Nếu vú m to to chút. Còn vụ hôn cổ thì đ biết giải thích sao nữa. T nghĩ đ dám mức đấy đâu, có cả camera mà. Bọn đấy đấu đá nhau, để lộ cam thì ăn hạch
đ có camera huhu trong phonhf kín

m điên à khám lưng sao ko bắt quay lưng lại mà phait ôm vòng rồi hôn cổ tao :)
Đúng quy trình rồi, còn muốn gì nữa. Tao xem mấy phim tài liệu Nhật bác sĩ toàn làm thế :vozvn (15):

Mấy cái bệnh tật thì tao nghĩ cứ nên đi khám mấy bệnh viện lớn đầu ngành, có tiếng. Những bệnh viện tư mới mở có đắt, nhưng mà muốn một tổ hợp đi vào hoạt động trơn tru cũng khó lắm. Cứ để người khác thử đã, mình một thời gian hẵng lao vào.

hôn cổ hôn mặt làm gì? ôm chặt ngực tao vào ngực ô ý lg
Vcđ m đừng bịa chuyện tội người ta nhé, bây h lại còn thêm cả ôm chặt ngực m hả. Nếu mà theo dòng hành động thì ô ý sẽ phải xàm sỡ m. Mà nếu như k có đoạn xàm sỡ là phi logic vl. Tóm lại m mặc áo hay quần

Vcđ m đừng bịa chuyện tội người ta nhé, bây h lại còn thêm cả ôm chặt ngực m hả. Nếu mà theo dòng hành động thì ô ý sẽ phải xàm sỡ m. Mà nếu như k có đoạn xàm sỡ là phi logic vl. Tóm lại m mặc áo hay quần
bịa ăn shit y ôm chặt lắm tì ng ô ý vào ng t

Mà tao nghĩ không ra thằng Vin, sao cái gì nó cũng nhúng tay vào thế nhỉ? :surrender:. Tập trung cho vài cái thì dễ thành công hơn, đằng này cái gì nó cũng làm. Tình trạng hiện tại giống như là "bá nghệ vi, chi bá láp"

bịa ăn shit y ôm chặt lắm tì ng ô ý vào ng t
Vấn đề là nó thiếu logic. T có nghiên cứu về tâm lí con người trong trường đại học nên t hiểu. Lúc đấy thì cái tiềm thức ham muốn của ô bác sĩ sẽ trỗi dậy và hai tay ông ý ko xàm sỡ m mới lạ đó. Kể chi tiết xem nào. T cũng có người nhà làm ở Bạch Mai

Vấn đề là nó thiếu logic. T có nghiên cứu về tâm lí con người trong trường đại học nên t hiểu. Lúc đấy thì cái tiềm thức ham muốn của ô bác sĩ sẽ trỗi dậy và hai tay ông ý ko xàm sỡ m mới lạ đó. Kể chi tiết xem nào. T cũng có người nhà làm ở Bạch Mai
ko kể nữa cho tiền đi rồi kể

gs hay pgs , ts thì ăn thua lồn gì, đó là học hàm học vị mà nói tóm mẹ lại là bác sĩ đi cho nó ngắn, vuông nữa là " thằng thợ khám bệnh - bốc thuốc". vấn đề là ở chỗ các " bác sĩ" họ có cái tôi rất cao, nếu giỏi thực sự ngoài viện nơi họ công tác ra họ đéo thích đi làm thuê đâu. con nhang đệ tử khám ngoài cũng đầy nên chỉ bọn trình độ làng nhàng mới đi làm thuê cho vinmec

Trình độ tao có hạn , cũng ko biết cụ thể bệnh án nên ko dám phán , chỉ nêu ý kiến 3 điều:
1. Chẩn đoán đau bụng ở trẻ em khó vô cùng, nhiều lúc khám sớm + siêu âm chụp chiếu chưa phát hiện ra bệnh , phải lưu bệnh nhi lại xem tiến triển bệnh như nào chụp chiếu đánh giá lại. Lần đầu đi khám có thể còn sớm xét nghiệm chưa có gì đặc biệt, cháu lại có tiêu chảy chẳng hạn. Bs tú có thể chỉ nghĩ đơn giản là rối loạn tiêu hóa cho đơn về , ko lưu lại nằm viện, vì nếu lưu lại tiền viện phí quá cao. Đơn về thể nào chẳng ghi khám lại ngay nếu có dấu hiệu bất thường.
2. Tái khám lần 2 thì chẩn đoán rõ ràng hơn biết chắc là ruột thừa rồi nhưng ko may ruột thừa bị vỡ làm mủ lan ổ bụng nên dự tính ban đầu mổ nội soi đành chuyển mổ mở thì phải, để lau rửa ổ bụng sau viêm ruột thừa vỡ.
3. Vì cháu mổ nên chuyện tắc ruột sau mổ ko hiếm đó là lý do tại sao sau mổ bs lại hỏi trung tiện đc chưa là vì vậy. Tắc ruột nay là thứ phát sau mổ chứ ko như ông nào phía trên bảo chẩn đoán nhầm là ko đúng.
Dù sao cũng rất thông cảm với gia đình hi vọng con mau khỏe.
Mày là bs viện nào?

phòng khám có mỗi ô ý thôi ấy :))) mà ôm ý khám lưng lại không bảo tao quay lưng lại , rõ tao đau chân lại khám lưng mà khám lưng kiểu gì ôm một vòng ra sau mặt miệng gần cổ tao ghê vãi
Phét lác vừa thôi, pkvm lúc nào cũng có một đứa thơ ký ghi chép cho bs nhé

@tomymy
Liệu mày có thể gặp tao rồi chúng ta thực nghiệm hiện trường lại 1 lần được ko
Tao thấy mày miêu tả hơi khó hiểu. Tao ko hiểu tư thế và động tác của tay bác sỹ đó lắm nên muốn thực nghiệm lại hiện trường 1 lần rồi mới đi đến kết luận đc. :)) :)) :))

Đau bụng là triệu chứng khó chẩn đoán bệnh lắm, nhưng trường hợp bé này là lỗi thuộc chuyên môn của BS rồi. Tắc ruột chẩn đoán nhầm thành viêm ruột thừa, đè con người ta ra mổ. Mà trẻ em hiếm khi viêm ruột thừa lắm đấy, chẩn đoán VRT ở trẻ em phải hết sức cẩn thận.
mày ngu như chó ý, đau bụng mà khó chẩn đoán à, bác sĩ có chuyên môn người ta xem triệu chứng bên ngoài, rồi dung tay ấn thực nghiệm đau là biết đau vì gì rồi. Biết thì tậm tặc, không biết ngậm cặc mà nghe.

@tomymy
Liệu mày có thể gặp tao rồi chúng ta thực nghiệm hiện trường lại 1 lần được ko
Tao thấy mày miêu tả hơi khó hiểu. Tao ko hiểu tư thế và động tác của tay bác sỹ đó lắm nên muốn thực nghiệm lại hiện trường 1 lần rồi mới đi đến kết luận đc. :)) :)) :))
ý nó là ngồi phía trước bệnh nhân, mà luồn tay qua phía sau để khám lưng chứ không bắt quay người lại. Kiểu đứng bên trái mà cắt tóc bên phải ấy.

đồng ý con cặc, con nhà mày bị vậy mày có xót không, địt mẹ cái thứ bác sĩ dỏm lồn, chữa lợn lành thành lợn què mà cũng bênh được.
ông tướng ko phải người trong nghề ,không có hiểu biết chuyên môn thì đừng chửi đồng.tại sao trong ngành y người ta dùng 2 từ "chuẩn đoán " bệnh nhận bị bệnh abc mà không dùng 2 từ : " khẳng định " bệnh nhân bị bệnh abc .hơn nữa làm cái gì nó cũng phải có quy trình đừng ở đó mà trứng khôn hơn vịt

Cứ làm to lên rồi bọn thanh tra vin nó vào cuộc

ông tướng ko phải người trong nghề ,không có hiểu biết chuyên môn thì đừng chửi đồng.tại sao trong ngành y người ta dùng 2 từ "chuẩn đoán " bệnh nhận bị bệnh abc mà không dùng 2 từ : " khẳng định " bệnh nhân bị bệnh abc .hơn nữa làm cái gì nó cũng phải có quy trình đừng ở đó mà trứng khôn hơn vịt
mày về học lại mẫu giáo đi, trong y học người ta không dùng "chuẩn đoán " đâu nhé tml.
Nó nói ngu tao chửi, liên quan cc gì đến mày.