Phong thủy cầu thang

Chào các bác trong page, có vấn đề này mong các cao nhân có am hiểu về phong thủy giúp đỡ ạ. Chả là nhà e ở nông thôn, nhà xây từ lâu theo kiểu mái bằng 1 tầng có cầu thang đi lên mái, cầu thang bố trí riêng 1 gian nhỏ 1,8x3m riêng. Năm 2014 nhà em có xây lại công trình phụ, nhà bếp khép kín thông với nhà ở luôn. Khi đó bố e quyết định cắt đi 2 nhịp cầu thang dưới cùng để mở cửa đi thông ra nhà bếp luôn, 2 nhịp còn lại trên cao vẫn giữ lại để đồ linh tinh. Chuyện chẳng có gì đáng nói khi sau đó bố em bị mất ngủ từ đầu 2015 tới nay tức là sau khi xây dựng xong, ngày chỉ ngủ dc 2,3 tiếng còn lại là trằn trọc hoặc lơ mơ. Sức khỏe kéo theo đó giảm sút rõ rệt, bố em từ 1 lực điền vạm vỡ đến giờ gần như chỉ còn da với xương. Các bệnh viện lớn ở hn như ĐH Y, bạch mai, 108, nhiệt đới TƯ mình đưa ô ra thăm khám gần như là đều đặn và theo gần như cả liệu trình, viện thần kinh cũng điều trị nhưng sau tất cả thì uống thuốc thì có khả quan tức là có ngủ dc nhưng thực tế trong đơn thuốc luôn có thuốc an thần lên đêm ngủ li bì còn ngày rất mệt.

Hồi năm ngoái bố mình điều trị ở viện TK 3 tháng, sức khỏe cũng tốt lên rất nhiều, cân nặng lên dc 5kg nhưng sau khi xuất viện về nhà dc đúng 3 ngày lại như cũ.

Nhiều lúc em ngẫm nếu như bệnh tật thì 5 năm rồi viện phải tìm ra chứ, đằng này ra các viện lớn, khám giáo sư đầu ngành thì chủ yếu là thiếu máu não, rối loạn hệ thần kinh, viêm xoang, gan B… mà chữa mãi cũng chả khỏi, xem bói thì chả thấy động chạm gì hay bị gì đó liên quan tới tâm linh hoặc phong thủy gì đó kiểu âm thịnh dương suy hay đại loại là chữa bằng liệu pháp tâm linh vô hình.

Viết lan man dài dòng ko đi đến đâu em mạnh dạn nhờ các bác tư vấn về vấn đề phong thủy khi nhà em cắt 1 nửa cái cầu thang có ảnh hưởng hay không và nửa còn lại em có nên nối lại hoặc cắt bỏ nốt. Thứ 2 em cũng nhờ các cao nhân tư vấn ở hn có thầy thuốc nào hoặc BV hay địa chỉ nào chữa dc bệnh mất ngủ của bố e ko, bố e càng ngày càng mòn đi rồi mà thuốc thì uống đang ngan g với cơm. Các bác đi trước học nhiều biết rộng mong được chỉ giáo ạ.

À nhân tiện em hỏi thông tin, địa chỉ 1 bác sĩ tâm lý nào đó ở HN hoặc các tỉnh lân cận uy tín có thể em đưa bố em ra khám tâm lí xem sao, có thể cũng là 1 phương án tốt ạ. em biển 98

mấy vụ này phải rước thầy đến trực tiếp chứ tư vấn qua hình vẽ ko ăn thua đâu tml

Ông cụ sinh năm nhiêu?
Nhà hướng nào?

Thế đất như nào?
Cầu thang bao nhiêu bậc?

Mất ngủ theo kiểu nào? Trằn trọc khó ngủ hay gặp ác mộng?

// nhà xây năm bao nhiêu? Các giai đoạn trước xây / sau xây / sau khi sửa nhà có các biến chuyển gì không?

Ông cụ sinh năm nhiêu?
Nhà hướng nào?

Thế đất như nào?
Cầu thang bao nhiêu bậc?

Mất ngủ theo kiểu nào? Trằn trọc khó ngủ hay gặp ác mộng?

// nhà xây năm bao nhiêu? Các giai đoạn trước xây / sau xây / sau khi sửa nhà có các biến chuyển gì không?
Ô cụ sn 62, tuổi Dần, nhà hướng nam hơi chếch tây. thế đất lưng tựa gò cao, mặt nhìn xa là núi thấp.
cầu thang trc kia làm cũng rơi vào bậc sinh, e ko nhớ bao nhiêu bậc, sau khi cắt thì e nhẩm nhẩm những bậc còn lại rơi vào số tử.
Em đang tính làm thêm 1 cái thang bằng gỗ nối lại coi như lối lên gác xép.
còn ô nhà e mất ngủ kiểu trằn trọc ấy chứ ko ác mộng hay bóng đè gì ạ.
Nhà đang ở thì ô bà làm năm 99, 2k là xong từ đó đến 2015 hoàn toàn bt suôn sẻ cho tới 2014 e sửa lại cắt cầu thang đi, đục cửa thông ra nhà bếp, bếp lúc đó làm mới liền với nhà luôn ạ. e nhớ cái hôm đặt gạch xây móng nhà là ô nhà e bị tụt huyết áp như m hay gọi là bị cảm ấy.
Từ 2014 tới giờ ngoài chuyện ô nhà e bị ốm còn lại mọi thứ bình thường ko có gì đặc biệt cả.

Mày nên mở kênh discovery xem chương trình mononter inside me mày sẽ hiểu đc hiện tượng này.

Địt mẹ mày lên cái page phong thủy bấm độn tên là củ cặc gì trên face mà hỏi. À tên nó kinh dịch hội.

MÔN PHÁP Bị hỏng rồi , xác định là gần hết thuốc chữa. ĐÉO CÓ THẰNG THẦY NÀO MÀ CHỮA hay THẦY PHONG THỦY NÀO BIẾT CÁCH CHƯA đâu. Đọc bài viết này đi . Đụng đến nhà ở phải có cách làm , cứ sờ vào là ăn đòn ngay chứ đéo bệnh tật gì . À xin phép bác lấy bài làm dẫn chứng cho chủ đề bên kia luôn .
https://xamvn.icu/threads/phong-thuy-hoc-va-tuong-phap-tu-vi.145813/

Địt mẹ mày lên cái page phong thủy bấm độn tên là củ cặc gì trên face mà hỏi. À tên nó kinh dịch hội.
chả có cái hội lol gì chữa được ! thằng nào đoán được lý do tao cùi ! nếu thằng nào đoán được thì tao cũng muốn giao lưu lắm