Live Thời điểm hiện tại nuôi 1 sv học đh HN tháng mất bn ?

7f1fSOKZ.jpg

fsY8yjZ.jpg

8bsXAHQZ.jpg

37hV2yMN.jpg

jxNYc0.jpg

gNxiXN9.jpg
 
Tính theo liệt kê từng khoản cho dễ & minh bạch, ở Hà Nội mức tàm tạm
- Thuê nhà 1,5tr, share phòng
- Ăn uống 2tr1: tính 70k/ngày
- Tiêu vặt và khác (xăng xe, điện thoại, dầu gội...) 1tr
- Học phí 30tr/năm = 2,5tr/tháng
Tổng 7tr1/tháng
Tính thì có sai số nên tao thấy ít cũng phải 6tr5, ổn ổn thì 8tr.

Tính vo một năm mất khoảng 100tr, 4 năm đại học là 400tr.
 
Tính theo liệt kê từng khoản cho dễ & minh bạch, ở Hà Nội mức tàm tạm
- Thuê nhà 1,5tr, share phòng
- Ăn uống 2tr1: tính 70k/ngày
- Tiêu vặt và khác (xăng xe, điện thoại, dầu gội...) 1tr
- Học phí 30tr/năm = 2,5tr/tháng
Tổng 7tr1/tháng
Tính thì có sai số nên tao thấy ít cũng phải 6tr5, ổn ổn thì 8tr
con nhà nghèo học mấy trường công, thì học phí loanh quanh 8-10tr/ kì thôi
 
Tao lấy mức trung bình của NEU Hà Nội, tầm tầm 22 - 40tr/năm, còn tùy, nên lấy mẹ 30tr.
Giờ học đại học học phí vãi Lồn nhỉ. Hồi tao học năm 2003 có 1,8 triệu/2 kỳ. Ngoài ra đéo mất thêm tiền gì khác ngoài quỹ lớp và đoàn hội. Mà đoàn hội thì đừng hòng thu tiền dc của tao.
Đầu vào của trường tao 1 năm có 900 sv, chia làm 5 khoa.
 
Giờ học đại học học phí vãi lồn nhỉ. Hồi tao học năm 2003 có 1,8 triệu/2 kỳ. Ngoài ra đéo mất thêm tiền gì khác ngoài quỹ lớp và đoàn hội. Mà đoàn hội thì đừng hòng thu tiền dc của tao.
Đầu vào của trường tao 1 năm có 900 sv, chia làm 5 khoa.
Hơn 20 năm rồi, lúc đấy con ku mày ngày cẩng được 5 lần, giờ có khi tuần mới được 1 lần. Vậy thì giá học phí tăng là hợp ní
 
Hơn 20 năm rồi, lúc đấy con ku mày ngày cẩng được 5 lần, giờ có khi tuần mới được 1 lần. Vậy thì giá học phí tăng là hợp ní
Conn ku tao bây giờ là ăn có chọn lọc và có tự trọng, đéo phải đứa nào cũng ngẩng.
Nhưng sự thật là với chi phí hàng tháng như thế, 1 gia đình làm nông nuôi 1 đứa con đi học đại học thì quá vất vả.
 
Conn ku tao bây giờ là ăn có chọn lọc và có tự trọng, đéo phải đứa nào cũng ngẩng.
Nhưng sự thật là với chi phí hàng tháng như thế, 1 gia đình làm nông nuôi 1 đứa con đi học đại học thì quá vất vả.
Mày xa rời thực tế quá, giờ có mấy gia đình làm thuần nông kiểu trồng lúa trồng rau đâu.
 
Sg ko ở ko biết chứ hn 1 phòng 20m đầy đủ nóng lạnh tiện nghi 3 đứa ở thoải mái tầm 5 triệu thêm điện nước 1 triệu nữa mỗi đứa tầm 2 triệu, tiền ăn 100k 1 ngày còn 2 triệu xăng xe sách vở trà sữa, nên ms bảo 7 triệu là vừa đủ xông xênh 10 triệu
Ở đông phức tạp. Hồi tao sv mấy thằng cũng thuê cả cái nhà. Ở đông không thằng nào dọn nhà như cái bãi rác.
 
Top