Đang rảnh mùa dịch corona. Thằng nào có bệnh bơi vào đây, tao tư vấn miễn phí

Bs tư vấn giúp em bị tình trạng qhtd không kìm được xuất tinh, hiện tượng xuất tinh sớm. Ngoài ra rối loại cương cứng dương vật thì nên dùng vài thuốc gì nhỉ. Dân giân thì tốt

Đm m gthieu nó phác đồ diệt HP làm l gì
Trong khi hp(-)
Cái thứ 2 là giáo trình các trường thì ưu tiên dùng Levo chứ ko phải Cipro cho các trường hợp nhiễm khuẩn tiêu hoá
Vl m!
Thứ nhất t điều trị bệnh dựa vào lâm sàng chứ ít khi sách vở, vì lâm sàng khác sách vở nhiều. Bn viêm dạ dày uống thuốc sau 3 tháng không đỡ, thì t dùng thuốc như có hp luôn. Vì test Hp giờ đa số làm là Clo test, nó chỉ phát hiện được khi vi khuẩn > 10 mũ 4-10 mũ 5 UFC/ml. Độ nhạy nó dao động 85-90%, nên vẫn có 10-15% âm tính giả.
Thứ hai t dùng cipro vì đã có amox là peni A trị Gr +, còn cipro vào Gr -, chưa dùng levo ngay để phác đồ này kháng thuốc t còn có phác đồ sau mà trị.

Bsi kê đúng đấy
M đừng có nghe thằng kia nó chém uống đôngs kháng sinh vào người
Cái mà nó cho m là phác đồ diệt hP của thập niên trc
=))
Còn t không biết m học gì nhưng t đăng lên tư vấn đều là những kinh nghiệm của t, ae có thể nghe theo hoặc không. Ok?

Bsi ơi, chim tôi hồi tầm hơn 20 tuổi lúc cương bị cong lên, nhưng hiện tại thì nó lại thẳng chứ không cong như ngày trước nữa. Nguyên nhân là sao đấy bsi? Tôi cũng không để ý là từ lúc nào nó chuyển từ cong thành thẳng nữa, chỉ nhớ cách đây tầm 6-7 năm bồ tôi có nó nói "cong thế này em thích"
Thẳng là bình thường sinh lý nhé bác. Cong nhiều phải phẫu thuật chỉnh thẳng (mà phẫu thuật chỉnh thẳng ngày nay đa số làm ngắn dương vật 1-2 cm đó bác) :d

Còn t không biết m học gì nhưng t đăng lên tư vấn đều là những kinh nghiệm của t, ae có thể nghe theo hoặc không. Ok?
M tư vấn hay làm hại nó
Nếu m là bsi thật thì đầu tiên m phải hiểu ko có vi khuẩn thì m đắp 1 đống kháng sinh vào để sau nó đề kháng hết à?
Cho nên t biêys ngay m đéo phải bsi!

em ngày xưa hay quay tay, với 1 time dùng thuốc xịt với stud 100, giờ nó bị xuất tinh sớm với cương yếu hay xìu nhanh làm thế nào bác ơi
Giờ cho mình hỏi kỹ tần suất quan hệ bạn thế nào, thời gian từ lúc cho vào đến lúc ra là bao lâu, biểu hiện được mấy tháng rồi, có mấy bạn tình?

M tư vấn hay làm hại nó
Nếu m là bsi thật thì đầu tiên m phải hiểu ko có vi khuẩn thì m đắp 1 đống kháng sinh vào để sau nó đề kháng hết à?
Cho nên t biêys ngay m đéo phải bsi!
Vấn đề là không có vi khuẩn thì tại sao điều trị 3 tháng thuốc mà không đỡ. Liệu có tin 100% vào test hp không bạn? T điều trị theo lâm sàng, nó khác sách vở nhiều lắm bạn à.

Thứ nhất t điều trị bệnh dựa vào lâm sàng chứ ít khi sách vở, vì lâm sàng khác sách vở nhiều. Bn viêm dạ dày uống thuốc sau 3 tháng không đỡ, thì t dùng thuốc như có hp luôn. Vì test Hp giờ đa số làm là Clo test, nó chỉ phát hiện được khi vi khuẩn > 10 mũ 4-10 mũ 5 UFC/ml. Độ nhạy nó dao động 85-90%, nên vẫn có 10-15% âm tính giả.
Thứ hai t dùng cipro vì đã có amox là peni A trị Gr +, còn cipro vào Gr -, chưa dùng levo ngay để phác đồ này kháng thuốc t còn có phác đồ sau mà trị.
Ơ đm m
đm m càng nói t càng biết m search google
Khi m đã nội soi rồi thì làm clo test làm cái đéo gì
Mang đi mà làm sinh thiết chứ!
=)) =)) =))

Đọc hết 6 page nhìn lại tội ông bác sỹ này thật. Toàn vào hỏi chim bé chim bự.
Thực sự nếu mấy thằng cần thì tao khuyên chân thành là đi bệnh viện khám trực tiếp, rồi inbox ông này xin phác đồ ( nếu có bệnh) .
Chứ vô hình vạn trạng các loại triệu chứng bệnh giống nhau.
Ex: ví dụ mủ tinh buổi sáng, triệu chứng y chang lậu ( thì lên đây ông bác sỹ cũng bó tay) giữa nhiễm trùng tiểu và lậu. ( thường thì tao thấy phải đi siêu âm bàng quang, xét nghiệm nước tiểu xem bạch cầu bác sỹ mới phán được đâu là lậu đâu là ntt)...
Xin cám ơn chủ top đã có tâm và time :))
Đang rảnh rỗi không có gì làm thôi bác. :d

Vấn đề là không có vi khuẩn thì tại sao điều trị 3 tháng thuốc mà không đỡ. Liệu có tin 100% vào test hp không bạn? T điều trị theo lâm sàng, nó khác sách vở nhiều lắm bạn à.
Đm m ngu vl ra
Kể cả m có vi khuẩn hp thì cũng chưa chắc m viêm
Và m viêm cũng ko thể khẳng định do vi khuẩn
M có đc học cái ấy ko vậy!
HP chỉ là 1 trong các nguyên nhân gây viêm
Thôi lạy m!
Chém vừa thôi!
=))=))=))

Ơ đm m

đm m càng nói t càng biết m search google
Khi m đã nội soi rồi thì làm clo test làm cái đéo gì
Mang đi mà làm sinh thiết chứ!
=)) =)) =))
Mẩu sinh thiết đó được nhúng vào mẫu thử clo test, nên nó được gọi là clo test bạn à.

Đm m ngu vl ra
Kể cả m có vi khuẩn hp thì cũng chưa chắc m viêm
Và m viêm cũng ko thể khẳng định do vi khuẩn
M có đc học cái ấy ko vậy!
HP chỉ là 1 trong các nguyên nhân gây viêm
Thôi lạy m!
Chém vừa thôi!
=))=))=))
Còn mình đã nói rồi, đây là những kinh nghiệm của mình, khi ngồi phòng khám các bệnh viện, ae có thể tin và làm theo hoặc không, nhưng chắc chắn là có giá trị hơn các bác search google, ok? Còn những comment tính chất như này e xin không bình luận nha các bác. :d

Ui gặp bác sĩ có tâm thế mà mình chả biết hỏi gì
E chỉ đơn giản đang rảnh nên lập topic cho ae thôi bác, chả có ý đồ gì cả, vì e sợ nhiều ae bị bệnh nam khoa đi khám pk mà chưa biết bệnh mình nhiều khi bị chém thôi, nhất là mấy pk trung quốc.

Còn mình đã nói rồi, đây là những kinh nghiệm của mình, khi ngồi phòng khám các bệnh viện, ae có thể tin và làm theo hoặc không, nhưng chắc chắn là có giá trị hơn các bác search google, ok? Còn những comment tính chất như này e xin không bình luận nha các bác. :d
Đm google cái l
Chém vừa thôi cha nội
T làm việc vs các giáo sư kinh nghiệm nên cỡ “thạc sĩ” hơn m nhiều

Mẩu sinh thiết đó được nhúng vào mẫu thử clo test, nên nó được gọi là clo test bạn à.
Ý t là
M lấy ra sinh thiết rồi là m định lượng đc
Nồng độ vi khuẩn dù có
Nhưng rất thấp nó còn đéo có khả năng gây viêm chứ diệt làm l gì
Mà m biết hp sống ở đâu trong dạ dày ko?

CÒn t nói thật
M làm l gì có kinh nghiệm gì về tiêu hoá mà khuyên thằng kia đổi thuốc
M mà kê đơn kiểu thế có tin bệnh nhân nó kiện chết mẹ m ko
Vi phạm quy định về kê đon kháng sinh
=)) =)) =))

Ok tinh trùng ít chứng tỏ mình đã đi xn tinh trùng 2 lần rồi đúng ko? Có nhiều nguyên nhân:
1) Thuốc lá, rượu bia, stress,... những nguyên nhân này có thể thay đổi được.
2) Tuổi tác: càng cao càng giảm, tần xuất quan hệ: Thời điểm lấy mẫu tt: tốt nhất ngày 2-ngày 5 sau khi kiêng quan hệ
3) Các bệnh lý: giãn tĩnh mạch tinh, viêm mào tinh, viêm tắc ống dẫn tinh, ống phóng tinh,,, cái này phải qua siêu âm, chụp chiếu mới biết.
4) Các bệnh khác: đái tháo đường, tăng huyết áp, mỡ máu cao,...
Muốn cải thiện phải xem mình có gặp phải nhóm nguyên nhân nào. Bỏ thuốc lá, bia rượu, tập thể dục suy nghĩ tích cực, bổ sung dinh dưỡng tốt, ăn tăng cá, hải sản, bắp cải, trứng vịt lộn, dưa hấu, t nghĩ ăn được thì không cần bổ sung kẽm làm gì. Còn do bệnh lý thì phải đi xn thêm.
Mh bị giãn tĩnh mạch tinh độ 3, bs chỉ định mổ, nhưng có điều kì lạ, là mh về uống daflon trong vòng 2 tháng, sau khám lại mh ko bị giãn nữa.. Chẳng có nhẽ dafalon kì diệu vậy sao

Trước hết cảm ơn bsi có tâm. Đọc mấy dòng của bsi bằng cmn mấy triệu tiền khám ở nam học. Hỏi bsi có cách nào làm chym to vs dài ra được không?

Ok tinh trùng ít chứng tỏ mình đã đi xn tinh trùng 2 lần rồi đúng ko? Có nhiều nguyên nhân:
1) Thuốc lá, rượu bia, stress,... những nguyên nhân này có thể thay đổi được.
2) Tuổi tác: càng cao càng giảm, tần xuất quan hệ: Thời điểm lấy mẫu tt: tốt nhất ngày 2-ngày 5 sau khi kiêng quan hệ
3) Các bệnh lý: giãn tĩnh mạch tinh, viêm mào tinh, viêm tắc ống dẫn tinh, ống phóng tinh,,, cái này phải qua siêu âm, chụp chiếu mới biết.
4) Các bệnh khác: đái tháo đường, tăng huyết áp, mỡ máu cao,...
Muốn cải thiện phải xem mình có gặp phải nhóm nguyên nhân nào. Bỏ thuốc lá, bia rượu, tập thể dục suy nghĩ tích cực, bổ sung dinh dưỡng tốt, ăn tăng cá, hải sản, bắp cải, trứng vịt lộn, dưa hấu, t nghĩ ăn được thì không cần bổ sung kẽm làm gì. Còn do bệnh lý thì phải đi xn thêm.
E mới bị quai bị viêm tinh hoàn tinh hoàn giờ giảm một nửa kích thước so với bt rồi bác liệu e có thể hồi phục và sinh hoạt bình thường ko ạ khả năng có con tự nhiên còn lại là bao nhiêu phẦn trăm ạ
Với lại có cách nào để cải thiện tình hình cho tinh hoàn to lên ko bác

Mh bị giãn tĩnh mạch tinh độ 3, bs chỉ định mổ, nhưng có điều kì lạ, là mh về uống daflon trong vòng 2 tháng, sau khám lại mh ko bị giãn nữa.. Chẳng có nhẽ dafalon kì diệu vậy sao
Danflon tăng trương lực tĩnh mạch, cải thiện vi tuần hoàn nên triệu chứng có giảm, nhưng không chữa khỏi được bệnh. Trường hợp của bạn độ 3 đã nhìn thấy búi tĩnh mạch tinh giãn nên đi mổ nhé, nó giúp cải thiện chất lượng tinh trùng. Mổ thì cứ mổ mở không cần nội soi, quan trọng nên đi mổ viện nào có vi phẫu, tức là bs mổ có kính phóng đại thắt được vi tĩnh mạch giảm tái phát sau mổ. (Mổ nội soi khó thắt hết như mổ mở vi phẫu). Như ở phòng mổ nam khoa BV Việt Đức mổ rất nhiều, vết mổ chỉ 3 cm, 20-30 phút/ ca rất nhanh hiệu quả nhé.

E mới bị quai bị viêm tinh hoàn tinh hoàn giờ giảm một nửa kích thước so với bt rồi bác liệu e có thể hồi phục và sinh hoạt bình thường ko ạ khả năng có con tự nhiên còn lại là bao nhiêu phẦn trăm ạ
Với lại có cách nào để cải thiện tình hình cho tinh hoàn to lên ko bác
Về nguyên tắc bị 1 bên tinh hoàn vẫn có khả năng có con, nhưng tinh hoàn bên kia bị viêm teo rồi thì không to lên được bạn nhé. Khả năng có con thì còn phụ thuộc vào chất lượng tinh trùng: tỉ lệ sống, tỉ lệ di chuyển, % dị dạng,... Bạn phải đi xn tinh trùng mới biết. Nhiều người đủ 2 tinh hoàn nhưng chất lượng kém thì cũng không có con được, nên mình cứ lạc quan nhé.

Trước hết cảm ơn bsi có tâm. Đọc mấy dòng của bsi bằng cmn mấy triệu tiền khám ở nam học. Hỏi bsi có cách nào làm chym to vs dài ra được không?
Bác tham khảo mấy bài tập ở topic tập gym giếc chim của bác gì trong group mình nhé (tuy kỳ công nhưng cũng có hiệu quả). Còn về bên ngoại thì có phẫu thuật làm to dương vật (tiêm hoặc phẫu thuật đắp mỡ tự thân hoặc filler) và làm dài (cắt dây treo dương vật), nhưng có chỉ định rõ khi dương vật bé chứ không phải theo ý muốn bệnh nhân.

CÒn t nói thật
M làm l gì có kinh nghiệm gì về tiêu hoá mà khuyên thằng kia đổi thuốc
M mà kê đơn kiểu thế có tin bệnh nhân nó kiện chết mẹ m ko
Vi phạm quy định về kê đon kháng sinh
=)) =)) =))
Thôi a e đừng cãi nhau,đây là thớt chia sẻ thôi mà,phác đồ có thể đúng với người này nhưng lại ko đúng với người khác.dù sao cũng cảm ơn ae đã tư vấn nhiệt tình,chúc ae nhiều sức khỏe.